Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay ban quản lý dự án cải thiện môi trường nước đào hệ thống đường tại đầu kiệt 40 Lịch Đợi, phường Phường Đúc, TP Huế. Trong quá trình làm đã hoàn trả mặt bằng đường nhưng đến nay một số rác thải xây dựng bê tông từ khi đào đường vẫn còn để sang một bên đường không có sự dọn dẹp. Kính mong cơ quan chức năng có sự can thiệp để bên phía dự án cải thiện môi trường nước dọn dẹp tại khu vực này để đảm bảo về vấn đề vệ sinh môi trường và tránh vấn đề tai nạn giao thông tại đoạn đường này. Xin chân thành cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 393
Ngày gửi: 10:12 28/01/2022
Hạn xử lý: 15/02/2022
Kết quả xử lý
Ban quản lý dự án cải thiện môi trường nước thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý dự án Cải thiện môi trường nước thành phố Huế (Ban) đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, Ban đã chỉ đạo Nhà thầu xử lý, Nhà thầu cam kết hoàn thành công tác dọn dẹp, vận chuyển rác thải xây dựng về bãi tập kết quy định trước ngày 20/02/2022.

Ban chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 17:12 14/02/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18890684
Đang truy cập: 2547
Zalo: 0941260505