Phản ánh, kiến nghị
Tại đầu đường Đặng Chiêm, phường Hương Sơ, TP Huế - gần quán cà phê Bảo Yến. Đề nghị chính quyên yêu cầu các hộ gia đình liên quan thu dọn sạch sẽ, gọn gàng trước Tết, để có 1 cái Tết xanh - sạch - sáng và an toàn. Xin cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 137
Ngày gửi: 07:02 27/01/2022
Hạn xử lý: 14/02/2022
Kết quả xử lý
Phường Hương Sơ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Sơ đã kiểm tra và trả lười như sau:

Sau khi tiếp nhận phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo Tổ Quản lý đô thị phối hợp Hệ thống chính trị Tổ 1 kiểm tra xử lý vụ việc. Tại vị trí phản ánh nói trên là hộ gia đình bà Lê Thị Thủy, 73 tuổi dùng các tấm bạt nilong che đậy các loại củi, gỗ vụn dùng để đun nấu, để dọc bờ mương ruộng, dọc đường Đặng Chiêm.

Qua buổi làm việc đã yêu cầu bà Thủy chất xếp gọn gàng, vệ sinh sạch sẽ đảm bảo vệ sinh môi trường. Bà thủy cam kết sẽ thực hiện theo yêu cầu của đoàn làm việc (có hình ảnh đính kèm).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian đến.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 15:57 16/02/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
thương cái cọc tiêu
CDTC (1) - 18:17 16/02/2022
Tôi đề nghị chính quyền yêu cầu hộ gia đình liên quan phải thu dọn hết, chứ tôi thấy vẫn còn nhiều, rất xấu hình ảnh đường Đặng Chiêm, phường Hương Sơ chúng ta. Nếu châm chước, ko giải quyết dứt điểm thì nhiều hộ gia đình khác cũng sẽ như vậy thì xử lý như thế nào đây
CDTC (2) - 17:45 20/02/2022
dọn gọn gàng hơn để đón Tết thôi. Chừ tôi thấy vẫn như cũ, chắc phải làm 1 phản ánh mới gửi Huế S thôi
CDTC (2) - 10:26 23/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18890890
Đang truy cập: 2674
Zalo: 0941260505