Phản ánh, kiến nghị
Nhiều người bỏ rác lộn xộn, bừa bãi làm cho động vật cắn xé rách bao rác, làm ô nhiễm nhiều nhà xung quanh. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý. Ảnh chụp vào lúc 18h ngày 21/7/2021 tại 119 Phùng Quán, phường Thủy Dương, thị xã Hương Thủy.
Lượt xem: 75
Ngày gửi: 18:40 21/07/2021
Hạn xử lý: 06/08/2021
Kết quả xử lý
Phường Thủy Dương

Kính chào Ông/Bà

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Thủy Dương đã tổ chức kiểm tra và trả lời như sau:

Tại vị trí phản ánh đã có xe thu gom rác theo chuyến vào các buổi sáng thứ ba, thứ năm và thứ bảy hàng tuần. Sau khi tiếp nhận ý kiến phản ánh, UBND phường đã làm việc với xí nghiệp môi trường và Công trình đô thị Huế tiến hành thu gom và cắm biển "Cấm đổ rác" ở khu vực này. Đồng thời đã làm việc với tổ dân phố tăng cường tuyên truyền vận động người dân ở khu vực này bỏ rác đúng giờ và đúng nơi quy định vì đã có xe thu gom vận chuyển theo chuyến hàng tuần.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

1/2
1
2
Ngày xử lý: 14:57 04/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165226
Đang truy cập: 9396
Zalo: 0941260505