Phản ánh, kiến nghị
Chợ La Chữ, Hương Chữ, Hương Trà ngập rác gây ô nhiễm môi trường. Đề nghị gom rác đúng quy định. Ảnh chụp và clip phía sau chợ. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 97
Ngày gửi: 23:45 11/07/2021
Hạn xử lý: 21/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Chữ

Kính chào Ông/Bà.

Về vấn đề Ông/Bà phản ánh UBND phường Hương Chữ đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:

Chợ La Chữ cũ đã xuống cấp. Do tình hình ngân sách địa phương còn hạn chế, UBND phường đã lập mời đơn vị tư vấn lập hồ sơ đầu tư chợ tạm La Chữ trên khuôn viên trụ sở UBND phường Hương Chữ cũ. Hiện tại do đang đầu tư 06 phòng học trường mầm non Hương Chữ nên chưa thể chuyển cơ sở mầm non cạnh bên chợ tạm và chuyển chợ vào được.

Để đảm bảo vệ sinh môi trường cũng như an toàn thực phẩm. UBND phường đã làm việc với ông Lê Phước Vân (Quản lý chợ) yêu cầu ông tiến hành thuê nhân công phát quan, dọn dẹp vệ sinh xung quanh khuôn viên chợ, thời gian hoàn thành trước ngày 05/8/2021. (Đính kèm biên bản làm việc)

UBND phường Hương Chữ chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phán ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 11:16 04/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
phản ánh lần 2 mà vẫn trễ. hy vọng sau ngày 05.8.2021 sẽ đỡ ơi nhiễm hơn
CDTC (1) - 13:55 04/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Công an tỉnh (10)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5644221
Đang truy cập: 386
Zalo: 0941260505