Phản ánh, kiến nghị
Rác thải xây dựng đổ bừa bãi lấn chiếm lòng đường tại số nhà B40 Kim Liên phường Vỹ Dạ TP Huế. Hình ảnh ghi lại chiều 31/05/2021. Mong cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 871
Ngày gửi: 17:59 31/05/2021
Hạn xử lý: 10/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vỹ Dạ kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã yêu cầu chủ nhà dọn dẹp phần rác thải xây dựng. Qua kiểm tra thì được biết chủ nhà lô B40 đường Kim Liên đang sửa chữa nhà. Qua đó UBND phường cũng đã yêu cầu việc tập kết vận chuyển phải đúng các vị trí thành phố chỉ định, nghiêm cấm đỗ bừa bãi gây ô nhiễm môi trường, mất mỹ quan đô thị, nếu UBND phường phát hiện thì sẽ xử phạt theo quy định.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:15 02/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Phuong vỹ dạ còn rất thờ ơ voi môi truong đô thị, đoạn đuong tuy lý vương các anh đô thị về mà xem, nhìn k còn là 1 đuong xóm nua, làm nhà vất rác bừa bãi nước ứ lênh láng cả đuong xóm, mong ủy bán phuong cho nguoi về xem xét .
CDTC (1) - 11:15 02/06/2021
UBND phường ghi nhận nội dung góp ý của công dân. UBND phường trao đổi thêm về việc nhận xét "phường vỹ dạ còn rất thờ ơ voi môi trường đô thị". Trong hai năm thực hiện phong trào chủ nhật xanh, Đảng ủy, chính quyền địa phương đã vận động cán bộ cơ sở, bà con nhân dân tổng vệ sinh tại các địa điểm công cộng hàng tuần (công dân có thể xem ở trang Facebook của Đoàn thanh niên phường Vỹ Dạ). Đã tổ chức làm sạch sẽ các điểm công cộng trên địa bàn phường. Tuy nhiên, Vỹ Dạ là một phường đang trong quá trình đô thị hóa, kết cấu hạ tầng chưa hoàn thiện, một bộ phận nhân dân vẫn còn thiếu ý thức trong vấn đề bảo vệ môi trường (đỗ rác không đúng giờ quy định, không đúng địa điểm tập kết, đỗ trộm rác thải xây dựng ở các địa điểm công cộng, không tham gia thực hiện phong trào Chủ nhật xanh do tổ dân phố, phường phát động .....), một bộ phận người dân mặc định trong suy nghỉ là vấn đề môi trường là việc của Nhà nước. Do đó, việc đảm bảo môi trường đô thị cần sự chung tay chung sức của cả Nhà nước và người dân. Tại địa bàn phường Vỹ Dạ còn rất nhiều vấn đề về môi trường, đô thị cần phải tập trung để thực hiện, vì vậy rất cần những nội dung như công dân phản ảnh và có thể trao đổi trực tiếp với Ban cán sự Tổ dân phố ở địa điểm phản ảnh để bản thân, gia đình và bà con nhân dân ở đó cùng tham gia thực hiện nhằm đảm bảo vấn đề môi trường đô thị, hoặc Tổ kiến nghị lên phường hỗ trợ thêm lực lượng, phương tiện để cùng giải quyết vấn đề phản ảnh. Thiết nghĩ cần có những biện pháp, giải pháp cụ thể từ bà con nhân dân thì việc triển khai mới tạo thành phong trào của Xóm, của Tổ dân phố. Nhà nước và nhân dân cùng tích cực thực hiện và giữ gìn môi trường sống trong lành, an toàn.
Phường Vỹ Dạ - 08:32 03/06/2021
Chúng tôi là nguoi ở noi khác đến , đi ngang đuong xóm này thấy và đat câu hỏi tại sao lại để nhu vạy Mà k có biện pháp xu lý.
CDTC (1) - 11:18 02/06/2021
Vấn đề vệ sinh môi trường, đô thị UBND phường tăng cường công tác kiểm tra, tuyên truyền nhắc nhỡ để bà con nhân dân tự giác chấp hành. Trong trường hợp không tự giác chấp hành, vi phạm nhiều lần, chây ì thì phường sẽ có biện pháp xử lý theo quy định. Xin chân thành cám ơn nội dung góp ý của công dân.
Phường Vỹ Dạ - 08:39 03/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5633986
Đang truy cập: 7501
Zalo: 0941260505