Phản ánh, kiến nghị
Trước địa chỉ nhà số 244 Bạch Đằng, phường Gia Hội có quán nước tự phát sát vỉa hè bờ sông, lấn chiếm vỉa hè để buôn bán, thường xuyên tụ tập đông người không đảm bảo an toàn chống dịch và mở nhạc ồn ào làm ảnh hưởng đến mọi người dân ở xung quanh. Mặc dù đã báo cáo về phường nhưng lực lượng chức năng phường chưa giải quyết triệt để quán nước tự phát lấn chiếm vỉa hè này. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý.
Lượt xem: 158
Ngày gửi: 15:59 23/11/2021
Hạn xử lý: 02/12/2021
Kết quả xử lý
Phường Gia Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Gia Hội kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo các lực lượng tiến hành kiểm tra, tổ chức tháo dỡ, yêu cầu trả lại mặt bằng đối với trường hợp trên sử dụng vỉa hè để kinh doanh tại đường Bạch Đằng và thu giữ một số vật dụng vi phạm.

Đồng thời UBND phường đã chỉ đạo tổ quản lý đô thị phường và công an phường thường xuyên kiểm tra, xử lý nếu tái vi phạm.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 14:53 25/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Sáng nay lực lượng chức năng tiến hành kiểm tra tháo dỡ. Nhưng chiều nay họ vẫn tiếp tục ra giăng bạt và bỏ bàn ghế để tiếp tục bán.
CDTC (1) - 16:16 25/11/2021
UBND phường sẽ chỉ đạo Tổ QLĐT tăng cường kiểm tra và xử lý nếu vi phạm, xin cảm ơn thông tin phản hồi của ông, bà
Phường Gia Hội - 08:22 26/11/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11h00 ngày 9/5/2021 hiện trạng cây sà xuống đường ra ngoài đường...
10:55 09/12/2021
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Tôi xin phản ánh tình trạng đổ rác thải xây dựng (xà bần) tràn ra mặt đường...
09:29 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11282687
Đang truy cập: 296
Zalo: 0941260505