Phản ánh, kiến nghị
Chúng tôi là người dân thuộc khu vực 5 phường An Hoà, Tp Huế kính trình cơ quan chức năng sự việc như sau:
Số nhà 19 Lý Nam Đế, thuộc phường An Hoà có quán nhậu Cây Xanh kinh doanh trên khúc cua nguy hiểm gây ồn ào, mất an toàn giao thông, lấy bến dân sinh làm WC cho khách tiểu tiện, để củi bịt lối vào bến, quán lấy hết lề đường làm mái hiên ra tới đường che khuất tầm nhìn, điểm đen giao thông này xảy ra nhiều vụ tai nạn giao thông. Vậy kính trình cơ quan chức năng và địa phương giải quyết trả lại đường thông hè thoáng, bờ kè sạch sẽ như xưa, không tụ tập đông người, thực hiện giãn cách. Chúng tôi mong chờ tin vui của quý cấp.
1/8
1
2
3
4
5
6
7
8
Lượt xem: 81
Ngày gửi: 09:02 09/06/2021
Hạn xử lý: 21/06/2021
Kết quả xử lý
Phường An Hòa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Hòa kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo công chức địa chính xây dựng, tổ quản lý đô thị kiểm tra, xử lý, yêu cầu chủ quán di dời các vật dụng lấn chiếm ra khu vực công cộng, đảm bảo môi trường xung quanh. (Đính kèm hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 13:24 19/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165479
Đang truy cập: 9498
Zalo: 0941260505