Phản ánh, kiến nghị
Xin được phản ánh tình trạng quán nhậu buôn bán trên vỉa hè đường Ngô Thế Lân. Các quán nhậu như 89, 79... trên đoạn đường Ngô Thế Lân hoạt động buôn bán trên vỉa hè lấn chiếm vỉa hè của người đi bộ, không chấp hành đúng quy định. Đề nghị các cơ quan chức năng vào cuộc xử lý nghiêm tình trạng trên. Xin cám ơn!
Ảnh chụp lúc 20h ngày 13/7/2021
1/2
1
2
Lượt xem: 134
Ngày gửi: 20:14 13/07/2021
Hạn xử lý: 23/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Tây Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Tây Lộc đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo Tổ đô thị phối hợp với công an phường tăng cường công tác tuần tra địa bàn công cộng trên các tuyến đường, trong đó có tuyến đường Ngô Thế Lân. Tuyến đường này có một số quán như 79, 89… Qua một số đượt kiểm tra không xảy ra tình trạng lấn chiếm vỉa hè. Tổ công tác đã yêu cầu các địa điểm kinh doanh chấp hành tốt trật tự an toàn giao thông-trật tự đô thị. (Một số hình ánh triển khai ra quân thực hiện công tác TTĐT).

UBND phường cám ơn sự phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà, rất mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian đến. Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:40 03/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5635647
Đang truy cập: 7693
Zalo: 0941260505