Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh quán nhậu Ga 12 Bà Triệu, phường Phú Hội mở nhạc ầm ĩ. Clip quay lúc 10h21 ngày 04/01/2022. Ngày 19/12/2021 phường Phú Hội đã làm việc với cơ sở kinh doanh trên, tính đến nay là hơn 15 ngày rồi nhưng cơ sở kinh doanh vẫn chưa hề khắc phục vấn đề tiếng ồn, thậm chí còn mở nhạc to, ầm ĩ, mở khuya hơn trước khi phản ánh. Cơ sở cam kết thuê thi công khắc phục tiếng ồn nhưng vẫn không hề thực hiện. Chúng tôi cần phường trả lời bao giờ thì cơ sở kinh doanh Ga thi công hệ thống cách âm khắc phục tiếng ồn cho các hộ dân xung quanh nghỉ ngơi. Cán bộ phường có theo dõi đốc thúc cơ sở kinh doanh hay không? Việc quán mở nhạc ầm ĩ đến khuya ảnh hưởng đến sức khỏe của người dân cần được công khai để nhanh được xử lý kết quả và nhiều người biết đến.Trong suốt thời gian qua chúng tôi đã bị ảnh hưởng rất nhiều đến tinh thân và sức khỏe. Người già, trẻ nhỏ ngay đến cả thanh niên cũng quá mệt mỏi, không thể nghỉ ngơi, ngủ ngon giấc vì ảnh hưởng của tiếng ồn. Mong phường Phú Hội nhanh chóng xử lý dứt điểm vấn đề trên.

Xin cám ơn.
Lượt xem: 53
Ngày gửi: 11:10 04/01/2022
Hạn xử lý: 13/01/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra thực tế trên địa bàn phường Phú Hội hiện đang có các cơ sở kinh doanh thường xuyên mở nhạc gây tiếng ồn lớn, nhất là khoảng thời gian trước và sau 22 giờ đêm;

UBND phường đã chỉ đạo Công an phường và các bộ phận liên quan thường xuyên tiến hành kiểm tra nhắc nhở, đồng thời yêu cầu lập bản cam kết đối với các cơ sở kinh doanh. Tuy nhiên qua kiểm tra thực tế một số cơ sở kinh doanh vẫn không chấp hành và thực hiện đúng theo các nội dung đã cam kết.

Căn cứ Nghị định số 155/2016/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực bảo vệ môi trường; Nghị định số 165/2013/NĐ-CP ngày 12/11/2013 của Chính phủ quy định việc quản lý, sử dụng và danh mục các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ được sử dụng để phát hiện vi phạm hành chính về trật tự, an toàn giao thông và bảo vệ môi trường thì UBND cấp xã không nằm trong danh mục được trang bị phương tiện đo đạc về âm thanh tiếng ồn nên quá trình kiểm tra của UBND phường mang tính chất vận động, tuyên truyền do không có căn cứ xử lý các hành vi vi phạm pháp luật về bảo vệ môi trường.

UBND phường đã có Công văn đề nghị UBND thành phố Huế có văn bản kiến nghị Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh và Phòng cảnh sát môi trường tỉnh hướng dẫn, bố trí cán bộ kỹ thuật, phương tiện giám định tiếng ồn để tiến hành đo đạc quan trắc để có căn cứ xử lý các hành vi vi phạm pháp luật về bảo vệ môi trường theo đúng quy định pháp luật. (Đính kèm Công văn số 06/UBND-VH ngày 12/01/2022 của UBND phường).

Trong thời gian chờ hướng dẫn của cơ quan cấp trên UBND phường sẽ chỉ đạo Công an phường tiếp tục tuyên truyền vận động các cơ sở kinh doanh này khắc phục về âm thanh tiếng ồn.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 08:29 13/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Lần trước phường còn có biên bản làm việc với quán. Lần này còn chẳng có gì và quán vẫn mở nhạc to như cũ. Vậy phường có đến kiểm tra hay nhắc nhở quán không vậy?
CDTC (1) - 22:38 13/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15261954
Đang truy cập: 3654
Zalo: 0941260505