Phản ánh, kiến nghị
Quán Ga Pub tại 12 Bà Triệu mở nhạc quá to sau 21 giờ. Tôi thấy Quán này đã đăng lên Hue-s rất nhiều lần nhưng tại sao quán vẫn mở nhạc quá to làm mất giấc ngủ của các hộ xung quanh như vậy? Buổi tối ầm ĩ như vậy thì chúng tôi phải liên lạc cho cơ quan nào? ban ngành nào? để được lập tức giải quyết vấn đề này. Vui lòng cung cấp số điện thoại để chúng tôi có thể gọi xử lý ngay khi cần.
Video quay lúc 22h ngày 03.01.2022
Lượt xem: 68
Ngày gửi: 13:51 04/01/2022
Hạn xử lý: 13/01/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra thực tế trên địa bàn phường Phú Hội hiện đang có các cơ sở kinh doanh thường xuyên mở nhạc gây tiếng ồn lớn, nhất là khoảng thời gian trước và sau 22 giờ đêm;

UBND phường đã chỉ đạo Công an phường và các bộ phận liên quan thường xuyên tiến hành kiểm tra nhắc nhở, đồng thời yêu cầu lập bản cam kết đối với các cơ sở kinh doanh. Tuy nhiên qua kiểm tra thực tế một số cơ sở kinh doanh vẫn không chấp hành và thực hiện đúng theo các nội dung đã cam kết.

Căn cứ Nghị định số 155/2016/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực bảo vệ môi trường; Nghị định số 165/2013/NĐ-CP ngày 12/11/2013 của Chính phủ quy định việc quản lý, sử dụng và danh mục các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ được sử dụng để phát hiện vi phạm hành chính về trật tự, an toàn giao thông và bảo vệ môi trường thì UBND cấp xã không nằm trong danh mục được trang bị phương tiện đo đạc về âm thanh tiếng ồn nên quá trình kiểm tra của UBND phường mang tính chất vận động, tuyên truyền do không có căn cứ xử lý các hành vi vi phạm pháp luật về bảo vệ môi trường.

UBND phường đã có Công văn đề nghị UBND thành phố Huế có văn bản kiến nghị Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh và Phòng cảnh sát môi trường tỉnh hướng dẫn, bố trí cán bộ kỹ thuật, phương tiện giám định tiếng ồn để tiến hành đo đạc quan trắc để có căn cứ xử lý các hành vi vi phạm pháp luật về bảo vệ môi trường theo đúng quy định pháp luật. (Đính kèm Công văn số 06/UBND-VH ngày 12/01/2022 của UBND phường).

Trong thời gian chờ hướng dẫn của cơ quan cấp trên UBND phường sẽ chỉ đạo Công an phường tiếp tục tuyên truyền vận động các cơ sở kinh doanh này khắc phục về âm thanh tiếng ồn.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 08:29 13/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
quán GA PUB này rất mất trật tự an ninh xã hội, bữa trước còn có vụ xung đột ném chai bia, Giang hồ đem mã tấu vô đòi chém nhau.
CDTC (1) - 07:32 14/01/2022
Tại sao quán poc poc beer phường kết hợp sở môi trường đo tiếng ồn xử lý vi phạm yêu cầu quán thi công giảm tiếng ồn mà quán Pub Ga phường ko kiểm tra và yêu cầu cơ sở kinh doanh thi công xử lý tiếng ồn vậy? Rồi quán vẫn cứ ầm ĩ thì dân chúng tôi làm sao?
CDTC (2) - 15:43 17/01/2022
càng ngày càng ồn, các cháu không học được, người lớn không ngủ được ảnh hưởng sức khỏe rất nhiều.Dề nghị phường Phú Hội xử lý dứt điểm đ lại cuộc sống bình yên cho nhân dân.
CDTC (3) - 20:56 26/01/2022
làm ri chặp bờ mất hết niềm tin vô cách làm việc của phường luôn. người dân thì tổn hao sức khỏe, mệt mỏi tinh thần mà cầu cứu phường thì phường đem con bỏ chợ ri đây. người lớn khỏe mạnh còn chịu không nổi thì trẻ em với người già chịu răng thấu trời nả
CDTC (2) - 22:28 27/01/2022
âm thanh to muốn rung lắc nhà người ta mà phường kêu không có căn cứ xử lý. ý của phường là cho tới khi kiếm được thiết bị thì dân cứ phải nghe vậy à. vậy thì chúng tôi đóng thuế cho các anh để làm gì nếu bức xúc cả năm nay của người dân bị lờ đi, viện lý do nghe rất trẻ con như vậy?
CDTC (4) - 21:07 26/01/2022
phường không giải quyết được đâu bạn ơi. đăng hue-s rồi cũng vậy à. chúng ta thử gọi 113 hay công an môi trường xem có giải quyết đc không bạn ơi. cái này phải cùng nhau khiếu nại chứ 1 2 cá nhân làm không hiệu quả mấy đâu ạ.
CDTC (5) - 22:20 27/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Xe buýt tuyến Đông Ba, Nam Đông mang BKS 75B01298 khởi hành lúc 5h50p ngày...
07:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15261066
Đang truy cập: 3554
Zalo: 0941260505