Phản ánh, kiến nghị
Quán Mộc Cafe 3B kiệt 41 Lê Quý Đôn, phường Phú Hội, TP Huế. Bên ngoài nói là quán cà phê nhưng thường xuyên tụ tập nhậu nhẹt hát hò đến tận khuya tại sân thượng. Hôm nay ngày 01/10/2021, bây giờ là 22h30 rồi vẫn tụ tập nhậu nhẹt la hét bất chấp phòng dịch. Có ngày mở nhạc to hơn đám cưới, có ngày không mở nhạc thì la hét inh ỏi tới tận đêm khuya ngay trong khu dân cư. File ghi âm được ghi âm khá xa mà vẫn nghe 1 âm thanh rất to, tiếng la hét inh ỏi suốt hơn 1 tháng nay ở địa điểm tụ tập ăn nhậu này, mỗi đêm khu dân cư xung quanh không thể nào ngủ nghỉ gì được, mà không ai làm được gì. Người dân đã báo phường, tuy nhiên tình trạng vẫn chưa được khắc phục. Rất mong cơ quan chức năng vào cuộc xử lý triệt để giúp. Xin cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 149
Ngày gửi: 22:37 01/10/2021
Hạn xử lý: 13/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường chỉ đạo Công an phường kiểm tra xác minh phản ánh. Qua làm việc với anh Huỳnh Ngọc Anh Bằng - Quản lý cơ sở, anh đã cung cấp Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh do anh Phạm Thanh Long (Hộ khẩu thường trú: Liên Thủy, Lệ Thủy, Quảng Bình) đứng tên đại diện, được hoạt động ngành nghề kinh doanh là dịch vụ lưu trú, ăn uống. Anh Bằng trình bày do ảnh hưởng của dịch bệnh Covid-19 nên cơ sở Mộc Cafe&Homestay không có khách hàng. Nên ngày 01/10/2021 anh Bằng cùng nhóm 4 người bạn có tổ chức tập đàn và hát, đến 21h30 có mua đồ về ăn uống và hát hò nên gây ồn ào làm ảnh hưởng đến sự yên tĩnh khu dân cư. Quá trình làm việc, Công an phường đã yêu cầu cơ sở cam kết không để tình trạng trên lặp lại, gây ảnh hưởng đến sự yên tĩnh chung của khu dân cư và an ninh trật tự địa phương.(Có đính kèm Biên bản làm việc và Bản cam kết)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 14:51 14/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Tôi xin phản ánh tình trạng đổ rác thải xây dựng (xà bần) tràn ra mặt đường...
09:29 09/12/2021
Cây to đỗ ra đường tại địa chỉ 147 Thiên Thai, TP Huế. Kính gửi cơ quan...
08:58 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11277862
Đang truy cập: 7964
Zalo: 0941260505