Phản ánh, kiến nghị
Đây là phòng cách ly y tế của Trạm Y Tế xã Phong An. Gần 10 người ngồi từ 7h30 phút sáng đến 16h trong khi tình hình dịch bệnh khắp nơi, phòng thì quá ô nhiễm. Kính đề nghị các cơ quan thẩm quyền vào cuộc để có biện pháp xử lý kịp thời. Mong dịch bệnh sớm được đẩy lùi.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 236
Ngày gửi: 15:47 30/12/2021
Hạn xử lý: 11/01/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền chỉ đạo UBND xã Phong An kiểm tra và trả lời như sau:

Thực hiện Kế hoạch số 3478/KH-BCĐ ngày 22/12/2021 của Ban chỉ đạo phòng chống Covid-19 huyện Phong Điền về việc tổ chức tuần cao điểm tầm soát Covid-19 trên địa bàn huyện.

UBND xã Phong An đã triển khai tổ chức tầm soát từ ngày 23/12/2021 đến ngày 29/12/2021, trong thời gian tầm soát đã phát hiện nhiều ca nhiễm Covid-19 (F0) có ngày lên đến 23 ca. Sau khi phát hiện đã đưa về Trạm y tế xã để chờ xe chuyên dụng của Trung tâm y tế huyện vào đưa đi cách ly theo quy định.

Ban chỉ đạo phòng chống Covid-19 xã đã bố trí phòng cách ly tạm thời tại Trạm y tế xã thường xuyên khử khuẩn, vệ sinh đảm bảo về y tế. Tuy nhiên do số lượng F0 về quá đông nên một số vật dụng cá nhân của người dân để không gọn gàng, chưa đảm bảo vệ sinh chung. UBND xã chỉ đạo Trạm y tế sắp xếp bố trí gọn gàng.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:13 12/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18892702
Đang truy cập: 3694
Zalo: 0941260505