Phản ánh, kiến nghị
Nhà 2/10 Kiệt 317 Bùi Thị Xuân, Phường Phường Đúc, TP Huế phơi áo quần, đồ lót thiếu ý thức, gây mất mỹ quan khu phố, lối đi chung, phản cảm, đã nhiều lần nhắc nhở nhưng vẫn tiếp tục phơi. Kính mong Hue-S giúp đỡ xử lý dứt điểm tình trạng trên, trả lại lối đi thông thoáng, mỹ quan đẹp cho khu phố.
1/2
1
2
Lượt xem: 795
Ngày gửi: 08:59 24/07/2021
Hạn xử lý: 04/08/2021
Kết quả xử lý
Phường Phường Đúc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phường Đúc đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã kiểm tra nhắc nhở đối với hộ gai đình. Đến nay việc phơi áo quần gây phản ảm đã được khắc phục.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

1/2
1
2
Ngày xử lý: 20:55 28/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
xin cám ơn HueS nhiều ạ
CDTC (1) - 20:57 28/07/2021
trong hẽm mà cũng mất mỹ quan đô thị?
CDTC (2) - 00:18 29/07/2021
Đúng là phản cảm, mất mỹ quan đô thị thật. Chẳng lẽ ai đó lại thích nhìn đồ lót sao?
CDTC (3) - 01:32 29/07/2021
vô tận kiệt, tận ngõ để phản ánh.
CDTC (4) - 07:13 29/07/2021
người ta để sát hiên nhà mà cũng nói, lẽ ra nói mấy chậu cây gây cản trở đúng hơn
CDTC (5) - 07:39 29/07/2021
người ta phơi áo quần sát mép hiên nhà người ta, khoảng cách hai nhà nhau xa nhau, không ảnh hưởng lối đi chung, tại sao lại phản ánh như vậy, không đúng sự thật
CDTC (6) - 07:58 29/07/2021
người ta phơi áo quần sát mép hiên nhà người ta, khoảng cách hai nhà nhau xa nhau, không ảnh hưởng lối đi chung, phản anh sai sự thật
CDTC (6) - 08:02 29/07/2021
ko có y thức rồi nói làm gì cho nhiều hè
CDTC (7) - 13:55 29/07/2021
chắc nhà bạn cũng gần đó. có gì mời người ta phơi áo quần trong sân nhà bạn vì tôi thấy nhà họ không có điều kiện như vậy tình làng nghĩa xóm tốt đẹp xã hội văn minh, bạn lại có thêm bạn mới, vậy nhé cũng nhau uống trà. vui chưa?
CDTC (8) - 21:10 29/07/2021
rảnh quá mà
CDTC (9) - 21:58 29/07/2021
khu vực hiên chung, họ cũng để sát nhà họ rồi; đựng lạm dụng cái quyền phản ánh quá.
CDTC (4) - 15:14 14/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Phước Vĩnh (11)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Quán cơm Nhà Nâu, tại địa chỉ 45 Hàn Thuyên, phường Đông Ba, TP Huế thường...
12:58 24/09/2021
Hiện nay trên tuyến đường đối diện 51-57-59 Cao Xuân Dục, phía công viên...
12:04 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5472785
Đang truy cập: 1613
Zalo: 0941260505