Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh về việc Trường Tiểu Học Vỹ Dạ mở cửa muộn. Dù đã đến 13h5 phút mà vẫn chưa mở cửa. Học sinh và phụ huynh phải đứng dưới mưa đợi. Đề nghị ban giám hiệu nhà trường mở cửa sớm hơn để phụ huynh đưa con đi học và đi làm nữa. Xin cám ơn.
Lượt xem: 172
Ngày gửi: 13:13 06/10/2021
Hạn xử lý: 15/10/2021
Kết quả xử lý
Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Huế đã chỉ đạo trường Tiểu học Vỹ Dạ kiểm tra và trả lời như sau:

Trước hết nhà trường xin tiếp thu ý kiến của cha mẹ học sinh về việc mở cổng trễ khi học sinh đến học vào buổi chiều.

Nhiều năm nay, để đảm bảo sức khỏe của học sinh nghỉ trưa khi ở lại bán trú, trường Tiểu học Vỹ Dạ luôn mở cửa để học sinh vào học lúc 13h15’ (Buổi chiều vào học lúc 14h00).

Cũng như để đảm bảo công tác phòng chống dịch Covid-19, khi học sinh vào trường đều phải được giáo viên và nhân viên đo thân nhiệt và rửa tay sát khuẩn. Nếu như bình thường bảo vệ sẽ mở cửa lúc 13h00 hoặc sớm hơn, nhưng vì để kiểm soát tình hình học sinh khi vào trường, nhà trường đã phân công giáo viên và nhân viên trực trước cổng trường để thực hiện nhiệm vụ đo thân nhiệt, rửa tay sát khuẩn và xếp hàng đón con lúc 13h15’.

Hiện nay nhà trường chưa tổ chức ăn bán trú nên nhà trường đã mở cổng lúc 13h00 để đón học sinh.

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

 

Ngày xử lý: 09:24 12/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (62)
VNPT Thừa Thiên Huế (43)
VTVcab tại Huế (18)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (10)
Sở Giao thông Vận tải (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hệ thống điện đường khu đô thị mới Green City, phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ,...
18:05 23/10/2021
Vào lúc 16h59phút ngày 23/10/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, TP Huế , xe...
17:30 23/10/2021
Ngập úng tại ngã 3 nhà thờ Kim Long gần Bệnh viện Tâm thần Huế, 39 Phạm...
17:18 23/10/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 7151044
Đang truy cập: 3692
Zalo: 0941260505