Phản ánh, kiến nghị
Đổ rác bừa bãi tại điểm giao giữa cuối kiệt 320 Bạch Đằng và đường Thế Lại (khu tái định cư Phú Hiệp), phường Gia Hội. Kiến nghị cơ quan chức năng đặt biển cấm đổ rác, bổ sung thêm thùng rác vì hộ dân ở đây sống rất đông, lắp đặt camera để ghi nhận và xử lý người đổ rác bữa bãi không đúng quy định. Cần tổ chức thêm các hoạt động dọn vệ sinh môi trường, điều rất thiếu ở phường Gia Hội, dọn cỏ dại quanh lề đường Thế Lại. Ảnh chụp vào lúc 7h00p ngày 29/01/2022.
1/2
1
2
Lượt xem: 199
Ngày gửi: 07:15 29/01/2022
Hạn xử lý: 15/02/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị; Phường Gia Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị và UBND phường Gia Hội đã kiểm tra và trả lời như sau:

Tại vị trí phản ánh đã được Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị Huế dọn dẹp và bố trí 04 thùng rác, đáp ứng nhu cầu đổ rác của người dân xung quanh. Vào thời điểm phản ánh (giáp tết) lượng rác Tết phát sinh nhiều do người dân dọn dẹp nhà cửa và rác do hộ dân nhà có đám tang đưa ra nên phát sinh nhiều rác ở ngoài thùng như trong phản ánh. Lượng rác nói trên sau đó đã được Công ty tổ chức thu dọn sạch sẽ (có hình ảnh đính kèm).

UBND phường Gia Hội sẽ phối hợp với Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị Huế cùng tuyên truyền các hộ dân xung quanh về việc giữ gìn vệ sinh môi trường, đổ rác đúng giờ - đúng nơi quy định và tăng cường kiểm tra, xử phạt đối với từng hộ dân không chấp hành việc giữ gìn vệ sinh môi trường theo quy định của pháp luật. Đồng thời sẽ thường xuyên tổ chức các buổi tổng dọn vệ sinh theo đề án Chủ nhật xanh do các hội đoàn và nhân dân thực hiện.

Đối với camera, khu vực này trước đây đã được lắp 01 điểm tại ngã ba khu định cư với kiệt 320 Bạch Đằng nhằm giám sát tình hình an ninh trật tự trong khu vực, tuy nhiên có một số đối tượng phá hoại đã phá hỏng điểm camera trên, hiện Công an phường đang điều tra làm rõ để xử lý theo quy định và phường sẽ có kế hoạch để khôi phục lại điểm camera trên nhằm giám sát tình hình an ninh trật tự cũng như vệ sinh môi trường tại khu vực này.

Chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 08:29 15/02/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
hiện tại thời điểm sau tết nhưng lượng rác tràn ra ngoài thùng vẫn quá nhiều, khu vực giao giữa kiệt 320 bạch đằng và khu tái định cư là điểm nóng về rác thải cần có phương án xử lý như: chụp ảnh và phạt người vi phạm, tuyên truyền thường xuyên, xây dựng tổ giám sát cộng đồng ...
CDTC (1) - 14:11 15/02/2022
UBND phường đã có trao đổi với công ty cổ phần Môi trường và công trình đô thị sớm có kế hoạch thay thế các thùng rác tại khu vực này có dung tích lớn hơn để phục vụ cho bà con.
Phường Gia Hội - 09:43 22/02/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891685
Đang truy cập: 3117
Zalo: 0941260505