Phản ánh, kiến nghị
Nhà máy cán tôn Lợi Sịa, số 36 Nguyễn Vịnh, thị trấn Sịa, huyện Quảng Điền tiếp tục vi phạm pháp luật nhưng vẫn chưa được xử lý triệt để. Kính đề nghị quý cấp lãnh đạo xử lý triệt để các vi phạm sau: 1. Buôn bán lấn chiếm vỉa hè dành cho người đi bộ; 2. Sử dụng xe tự chế để vận chuyển trái quy định của pháp luật.
Đồng thời đề nghị UBND thị trấn Sịa kiểm tra xem cơ sở đã làm lại vỉa hè chưa? Mặt khác, công tác kiểm tra, giám sát của cơ quan quản lý nhà nước có thực hiện kịp thời chưa?
Đề nghị quý cơ quan thể hiện tính nghiêm minh của pháp luật, thượng tôn pháp luật, xây dựng Huế trở thành thành phố hạnh phúc và sớm trở thành thành phố trực thuộc Trung ương. Trân trọng cảm ơn. Hình 4,5 chụp vào lúc 11h09 ngày 15/4/2022; Hình 1,3 chụp vào lúc 07h24 ngày 28/4/2022; Hình 2: biên bản làm việc của UBND TT Sịa.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 142
Ngày gửi: 13:42 29/04/2022
Hạn xử lý: 12/05/2022
Kết quả xử lý
Thị trấn Sịa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND thị trấn Sịa đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND thị trấn Sịa đã cử Công chức Quản lý đô thị đi kiểm tra thực tế và đã yêu cầu Ông Hồ Đăng Phú (đại diện cơ sở Nhà máy cán tôn Lợi Sịa) phải dọn dẹp hàng hóa hiện nay đang để trên vỉa hè, đồng thời phải thay toàn bộ gạch vỉa hè do ông làm hư hỏng. Hiện nay Ông Hồ Đăng Phú đã khắc phục những vấn đề trên (có hình ảnh đính kèm).

UBND thị trấn Sịa chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 15:36 11/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Vì sao không tiến hành xử phạt vi phạm hành chính như tinh thần biên bản làm việc của UBND thị trấn vào ngày 07/4/2022
CDTC (1) - 15:47 11/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G119422...
15:20 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75D103504...
15:12 25/05/2022
Vào lúc 06 giờ 54 phút ngày 18/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G136820...
14:55 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18160947
Đang truy cập: 2985
Zalo: 0941260505