Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng bò thả rong trên địa bàn phường Kim Long (đường Vạn Xuân, khu tái định cư) thường xuyên tiếp diễn (hình ảnh đính kèm được chụp vào tháng 10/2021), dù có rất nhiều phản ánh liên quan đến vấn đề trên tuy nhiên vẫn chưa được xử lý triệt để. Việc chăn thả gia súc thả rong tại thành phố gây ra tình trạng mất an toàn giao thông, ảnh hưởng xấu đến môi trường đô thị (phóng uế phân, nước tiểu trên đường), mất đi hình ảnh mỹ quan đô thị, vì vậy đề nghị UBND phường cần có chính sách, biện pháp xử lý nghiêm minh và có tính răn đe. Khuyến cáo: Không nên trả lời các phản ánh cho có, năm này qua năm khác giống nhau mà mãi chưa xử lý được, gây mất niềm tin của người dân, của người phản ánh. Trân trọng cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 408
Ngày gửi: 07:37 23/10/2021
Hạn xử lý: 03/11/2021
Kết quả xử lý
Phường Kim Long

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Kim Long đã kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay trên địa bàn phường Kim Long có một số hộ dân nuôi bò, trong đó có hộ ông Nguyễn Văn Quang thường hay để bò thả rong nơi công cộng, phóng uế bừa bãi gây mất mỹ quan đô thị và vệ sinh môi trường. UBND phường đã nhiều lần xử lý hộ ông Nguyễn Văn Quang nhưng tình trạng thả rong bò nơi công cộng vẫn còn xảy ra. UBND phường đã kiến nghị UBND thành phố Huế để có biện pháp xử lý triệt để đối với tình trạng thả rong trâu, bò nơi công cộng. Hiện nay, UBND phường tiếp tục mời hộ ông Quang đến để xử lý hành vi vi phạm nói trên.(Có đính kèm Giấy mời)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 18:39 11/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
quá chuẩn
CDTC (1) - 19:29 11/11/2021
tội quá y nả, bò k đi trêm đg bò xuống mương đi à, nhà chưa giàu hơn ai mô bây nà
CDTC (3) - 21:31 11/11/2021
cdtc3 đến khi tai nạn chết người thì đừng có ngồi đó mà rên khổ với nghèo , bán cả đàn bò ko đủ đền đâu nhé bạn , luật nào quy định bò được phép đi trên tuyền đường giao thông dành cho phương tiện cơ giới
CDTC (5) - 16:02 12/11/2021
nên xử lý
CDTC (2) - 20:19 11/11/2021
Đề nghị UBND phường KL phạt thật nặng, để tình trạng trâu bò đi trên đường xảy ra tai nạn giao thông nguy hiểm đến tính mạng người dân.
CDTC (4) - 14:25 12/11/2021
đi chăn bò mà đi sh model là biết chất chơi rồi , nhưng mà 75F1 54139 vi phạm lỗi không đội mũ bh cho người điểu khiển xe moto gắn máy
CDTC (5) - 15:59 12/11/2021
ron ơi bữa nay nuôi đàn bò đã rửa
CDTC (6) - 07:08 16/11/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15262543
Đang truy cập: 3735
Zalo: 0941260505