Phản ánh, kiến nghị
Đường Tôn Thất Dương Kỵ, phường An Cựu là nơi tập trung người và phương tiện giao thông đi lại, nhất là tại đoạn cua nhà số nhà 46, đường có ngã ba và sát dòng kênh Cống Bạc 2 là điểm đen giao thông, do không có đèn chiếu sáng buổi tối nên hạn chế tầm quan sát, tai nạn thường xuyên xảy ra, có nhiều trường hợp người và xe rớt xuống kênh, ngoài ra các đối tượng lợi dụng đêm tối để trộm cắp tài sản, tụ tập chích ma tuý. Đề nghị cơ quan chức năng sớm khảo sát bắt thêm bóng đèn đường (hiện đường này đã có chiếu sáng nhưng tại điểm này thì không có) để đảm bảo an toàn giao thông và phòng, chống tệ nạn xã hội trong khu quy hoạch dân cư đông người. Xin cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 103
Ngày gửi: 14:55 30/11/2021
Hạn xử lý: 09/12/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty cổ phần Môi trường và Công trình đô thị Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay, còn rất nhiều tuyến đường, đường kiệt trên địa bàn thành phố chưa có đèn chiếu sáng công cộng. Đây là vấn đề khó khăn chung mà thành phố đang từng bước khắc phục.

Công ty xin ghi nhận kiến nghị của Ông/Bà về việc cần thiết lắp đèn chiếu sáng tại đoạn số nhà 46 đường Tôn Thất Dương Kỵ và sẽ đề xuất UBND Thành phố xem xét đầu tư lắp đặt đèn chiếu sáng trong thời gian tới. 

Công ty cảm ơn những thông tin mà Ông/Bà phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 15:04 09/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20034432
Đang truy cập: 7926
Zalo: 0941260505