Phản ánh, kiến nghị
Hiện tại đường Lê Hồng Sơn, phường Xuân Phú mặt đường nhiều ổ gà, ổ voi, cộng với đó thời tiết mưa lớn nhiều ngày qua làm cho nước ứ lên đường, che khuất đi các ổ gà, ổ voi, người dân khi qua đoạn đường này thường bị té xe. Ngày 22/10/2021 trên đoạn đường đã xảy ra 2 vụ tai nạn do sập vào ổ gà khiến 2 người bị thương. Trước tình hình nguy hiểm của đoạn đường tôi mong cơ quan chức năng sửa chữa lại mặt đường và mong UBND phường Xuân Phú triển khai biển báo nguy hiểm hoặc có biện pháp cho mọi người dân qua đoạn đường giảm tốc độ, chú ý nguy hiểm trong quá trình chưa được sửa chữa.
Tôi đã tham khảo và nhận thấy người dân đăng tải phản ánh rất nhiều nhưng vẫn chưa được xử lý. Theo bài đăng ngày 15/10/2019 tức là cách đây 2 năm phòng Quản lý đô thị thành phố có trả lời là do nguồn kinh phí hạn hẹp nên sẽ sửa chữa vào năm 2020 đến nay là 2021 vẫn chưa được sửa chữa. Mong cơ quan chức năng sớm xử lý. Xin cám ơn.
Lượt xem: 7443
Ngày gửi: 08:55 23/10/2021
Hạn xử lý: 05/11/2021
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế; Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào quý Ông/Bà.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế và Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị xin trả lời như sau:

1. Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế:

Đối với đường Lê Hồng Sơn, UBND thành phố đã có công văn số 4134/UBND-XD ngày 13/7/2021 về việc sửa chữa mặt đường, hệ thống thoát nước đường Lê Hồng Sơn, trong đó giao Công ty CP Môi trường và công trình đô thị Huế bổ sung trên tuyến 3 hố ga, các họng thu nước để thu gom nước mặt; giao Phòng Quản lý Đô thị thực hiện sửa chữa các vị trí hư hỏng trên mặt đường. Tuy nhiên hiện nay Công ty CP Môi trường và công trình đô thị Huế chưa thực hiện lắp đặt hệ thống hố ga và họng thu nước nên Phòng Quản lý Đô thị chưa thể vá ổ gà các vị trí hư hỏng.

Sau khi hệ thống hố ga và họng thu nước được thực hiện, Phòng Quản lý đô thị sẽ tiến hành công tác sửa chữa mặt đường, đảm bảo an toàn giao thông.

2. Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị:

Hiện UBND Thành phố giao nhiệm vụ cho Công ty cải tạo lại hệ thống thoát nước cho tuyến đường trên để giảm tình trạng ngập úng.

Sau khi UBND Thành phố bổ sung kinh phí, Công ty sẽ triển khai thực hiện cải tạo lại hệ thống thoát nước của tuyến đường này. Dự kiến sẽ tiến hành trong tháng 11/2021.

Chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 16:55 05/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cần cắm biển báo và rào chắn vị trí hư hỏng để có được sự an toàn cho người tham gia giao thông
CDTC (1) - 21:12 05/11/2021
Như bài đăng tôi đã đăng, mong UBND Phường Xuân Phú Triển khai công tác phòng và tránh tai nạn trên tuyến đường. Trời mưa 1 ngày 2-3 vụ tai nạn rất nguy hiểm
CDTC (2) - 03:04 06/11/2021
không khéo làm được con đường này lại cày nát con đường khác. Hôm nay đã là ngày thứ 3 từ sáng sớm chiếc xe này đã chạy ầm ầm từ ngã 4 Phùng Hưng - Nhật Lệ để làm đoạn đường góc Đoàn Thi Điểm và Nhật Lệ. Xe chạy nghiến nát mặt đường. Nên có giám sát sao đó để khỏi làm tổn thất tài sản của nhà nước. Kèm theo là ảnh minh họa ( chưa biết gửi kèm thế nào đây)
CDTC (3) - 08:24 06/11/2021
🥱
CDTC (4) - 21:08 06/11/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 08 phút ngày 18/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G130303...
15:27 25/05/2022
Vào lúc 14 giờ 25 phút ngày 25/05/2022, trên đoạn đường cánh đồng Thanh...
15:21 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G119422...
15:20 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18161118
Đang truy cập: 3095
Zalo: 0941260505