Phản ánh, kiến nghị
Phá dỡ và xây dựng trái phép trên đất hương hỏa nhà thờ Hoàng tộc đệ thất phái.
Tại địa chỉ 11/19B Thái Thuận, phường Thủy Lương, thị xã Hương Thủy, căn nhà liều phục vụ cúng cấp hương khói trên đất nhà thờ của Hoàng tộc đệ thất phái đã bị phá dỡ và xây dựng khi chưa có ý kiến của hội đồng Hoàng tộc đệ thất phái và xây dựng ngôi nhà mới khi chưa có giấy phép xây dựng của chính quyền địa phương cấp. Đề nghị UBND phường Thủy Lương xác minh làm rõ, đình chỉ hoạt động xây dựng tại địa chỉ trên và không giải quyết các hoạt động liên quan đến thửa đất trên khi hội đồng Hoàng Tộc đệ thất phái chưa đồng ý thông qua những tranh chấp trên đất hương hỏa của nhà thờ Hoàng tộc đệ thất phái.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 39
Ngày gửi: 22:27 03/08/2022
Hạn xử lý: 15/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Thủy Lương

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Lương xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Vào ngày 22 tháng 7 năm 2022, UBND phường có nhận được đơn của bà Hoàng Thị Mộng Thu, thường trú tại thị trấn Buôn Trấp, Krông, tỉnh Đắc Lắc về việc xin xây dựng, sửa chữa lại nhà thờ của gia đình do đã hư hỏng xuống cấp, thửa đất số 167, tờ bản đồ số 2, do cha mẹ để lại tại tổ dân phố 2, phường Thủy Lương.

UBND phường đã cử Cán bộ phụ trách, phối hợp cùng Tổ dân phố xác minh hiện trạng. Trong quá trình hộ gia đình bà Thu thực hiện sửa chữa, UBND phường Thủy Lương không nhận được đơn phản ánh nào của người dân về việc tranh chấp thửa đất nói trên.

Vậy UBND phường đề nghị, nếu hộ dân nào có tranh chấp về thửa đất nói trên, yêu cầu gửi đơn trực tiếp tại UBND phường Thủy Lương để UBND phường xử lý theo quy định của pháp luật.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:30 05/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20034289
Đang truy cập: 7845
Zalo: 0941260505