Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 10h33p ngày 19/11/2021, xe ô tô mang biển số 75A22425 đỗ xe tại lô C28 đường số 4 An Cựu city, phường An Đông, TP huế, đỗ ngay tại đoạn đường bộ giao nhau gây cản trở tầm nhìn cho một số phương tiện khác, gây nguy hiểm, dễ xảy ra tai nạn giao thông. Kính mong cơ quan chức năng vào cuộc xử lý để làm gương cho các hộ dân hiện đang sinh sống và làm việc trong khu đô thị An Cựu city.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 237
Ngày gửi: 11:27 22/11/2021
Hạn xử lý: 20/12/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể:

Nhận được phản ánh, Công an thành phố Huế đã làm việc với chủ phương tiện:

Ngày 10/12/2021, chủ phương tiện điều khiển xe ô tô đỗ trước nhà (vị trí được phản ánh). Chủ phương tiện khẳng định xe ô tô đã được đỗ sát với vỉa hè, cách mép đường giao nhau 1 đoạn đủ để các phương tiện khác lưu thông, không gây ảnh hưởng đến người tham gia giao thông.

Đối chiếu với hình ảnh do Ông/Bà cung cấp, xe ô tô 75A22425 đã cách giao lộ 1 đoạn không rõ khoảng cách, phương tiện đã đỗ sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi, hình ảnh tổng quan không có dấu hiệu gây ùn tắc hay cản trở giao thông. Do đó, không có cơ sở để xử lý vi phạm hành chính đối với trường hợp phản ánh nêu trên.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:12 23/12/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (15)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 15 giờ 18 phút ngày 25/06/2022, ô tô mang biển kiểm soát 75C04062...
16:59 29/06/2022
Vào lúc 15 giờ 41 phút ngày 24/06/2022, ô tô mang biển kiểm soát 75C05539...
16:54 29/06/2022
Thi công rãnh băng đường rồi vá lấp không kỹ tạo thành gờ nổi gây xung...
16:53 29/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18973811
Đang truy cập: 11955
Zalo: 0941260505