Phản ánh, kiến nghị
Khu tập kết rác tại cuối đường Phạm Văn Đồng gần khu đô thị Phú Mỹ Thượng vẫn ngang nhiên tập kết phơi rác cả ngày, rác rưởi phơi dưới nắng, quăng lung tung, mùi hôi thối nồng nặc bốc lên mỗi ngày ảnh hưởng nghiêm trọng trực tiếp đến đời sống của người dân quanh khu vực này. Mặc dù vấn đề này đã từng được phản ánh trước đây, nhưng phòng tài nguyên môi trường huyện Phú Vang vẫn thờ ơ và chỉ giải quyết mang tính chất đối phó, qua loa, không ngăn chặn triệt để hiện trạng ô nhiễm môi trường quanh khu vực tập kết rác này. Nay địa phận này đã trực thuộc thành phố Huế, mong phòng ban mới liên quan trực tiếp giải quyết để đem lại bầu không khí trong lành cho người dân và môi trường xung quanh khu vực này.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 87
Ngày gửi: 22:13 20/07/2021
Hạn xử lý: 23/08/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Thượng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/bà phản ánh, UBND phường Phú Thượng xin trả lời như sau:

UBND phường đã mời ông Nguyễn Trung, Giám đốc công ty TNHH Hằng Trung đến tại UBND phường để làm việc. Tại buổi làm việc, UBND phường đề nghị công ty TNHH Hằng Trung không được đậu đỗ xe chở rác tại khu vực nêu trên, đồng thời phải che chắn, phủ bạc không để rác thải bay, rơi, bốc mùi gây ô nhiễm môi trường. Nếu công ty TNHH Hằng Trung không thực hiện, UBND phường sẽ kiến nghị các cấp có thẩm quyền xử lý theo đúng quy định.

Về bãi tập kết, UBND phường sẽ lập tờ trình kiến nghị phòng Tài nguyên Môi trường thành phố, Công ty Cổ phần Môi trường và công trình đô thị thành phố khảo sát và có phương án thu gom rác đảm bảo đúng theo quy định.

(Có biên bản kèm theo)

Chân thành cám ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:23 26/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
bãi rác còn tổn tại thì sẽ còn ô nhiễm, cách làm việc của chính quyền quá qua loa và tắc trách. Đề nghị Huế S đưa lên cấp cao hơn để giải quyết. Hơn 1 năm nay nhà tôi và những hộ xung quanh muốn đổ bệnh với cái bãi rác ô nhiễm cùng hệ luỵ mà nó gây ra.
CDTC (1) - 22:53 26/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5164769
Đang truy cập: 9218
Zalo: 0941260505