Phản ánh, kiến nghị
Ô nhiễm bụi bẩn do đơn vị thi công mở đường không tưới nước trong quá trình thi công tại đường Tỉnh Lộ 10D xã Phú Gia huyện Phú Vang. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 97
Ngày gửi: 11:13 10/06/2021
Hạn xử lý: 21/06/2021
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Quý Ông/Bà.

Về vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở GTVT thông tin với ông/bà như sau:

Thực hiện kế hoạch nâng cấp đường tỉnh năm 2021, Sở GTVT đã phê duyệt kế hoạch mở rộng, thảm nhựa các đường tỉnh 10C, 10D. Quá trình thi công, nhà thầu phải đào mở rộng mặt đường, tôn tăng cường các lớp cấp phối đá dăm và lu lèn, để khô đợi thảm. Cho đến nay đã thảm nhựa xong tuyến đường 10C. Đối với tuyến đường tỉnh 10D, do yêu cầu lu lèn đảm bảo chất lượng nên chưa hoàn thành. Khi nhận được phản ánh của ông/bà, Sở GTVT đã yêu cầu nhà thầu thường xuyên tưới nước, đảm bảo vệ sinh môi trường.

Hiện nay, quá trình làm các lớp móng gần hoàn thành, đang chờ vệ sinh, khô ráo để tưới nhựa. Do đó, Sở GTVT mong được sự thông cảm của người dân ở khu vực thi công và người dân đi qua tuyến đường để giảm tưới nước, chờ được khô ráo mặt đường trước khi tưới nhựa. Dự kiến công trình thi công hoàn thành trước ngày 10/7/2021

Rất mong ông/bà thông cảm, vì sự nghiệp phát triển hạ tầng giao thông.

Trân trọng!

 

Ngày xử lý: 16:53 30/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5632495
Đang truy cập: 7399
Zalo: 0941260505