Phản ánh, kiến nghị
Hộ gia đình ông Nguyễn Đắc Hòa ở địa chỉ 9 đường Nhất Đông, phường An Đông, TP Huế (sông như ý) nuôi heo nhiều năm nay nhưng không làm bể chứa chất thải, không che đậy mặt chứa, xả thẳng ra vườn nằm sát đường dân, gây ra mùi hôi nồng nặc cả ngày lẫn đêm, hôi cả ngày nắng ngày mưa nhất là những ngày trở trời, ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khoẻ. Những ngày mưa lớn tràn cả ra đường, hình ảnh được ghi lại vào ngày 16/11/2022. Kính nhờ cơ quan chức năng làm việc với hộ gia đình ông Hoà, có hướng giải quyết giảm mùi hôi ảnh hưởng đến xung quanh và môi trường chung. Xin cám ơn.
Lượt xem: 152
Ngày gửi: 10:18 16/11/2022
Hạn xử lý: 25/11/2022
Kết quả xử lý
Phường An Đông

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Đông xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường An Đông đã tiến hành làm việc với bà Nguyễn Thị Quỳnh Châu, đại diện hộ dân tại địa chỉ 9A Nhất Đông về nội dung phản ánh. Qua làm việc, bà Châu đã nhận thấy việc xả trực tiếp nước thải sinh hoạt, chăn nuôi sản xuất ra ngoài môi trường gây ô nhiểm ảnh hưởng đến các hộ dân xung quanh là sai phạm và cam kết trong thời gian 10 ngày kể từ ngày làm việc sẽ tiến hành thực hiện các biện pháp thu gom nước thải đảm bảo vệ sinh môi trường. (Đính kèm Biên bản làm việc)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng

File đính kèm:
Ngày xử lý: 10:53 25/11/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (508)
Công an Thành phố Huế (136)
FPT Thừa Thiên Huế (23)
Công an huyện A Lưới (15)
(13)
VTVcab tại Huế (13)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A11840 đậu trên vỉa hè ở chung cư Aranya, đường Dương Khuê,...
19:58 05/12/2022
Kiến nghị xin làm hệ thống thoát nước đường kiệt 248 Lý Nam Đế, phường...
17:28 05/12/2022
Vào lúc 17h00 ngày 05/12/2022 tại cổng trường tiểu học Trường An 177 Phan...
17:16 05/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23672685
Đang truy cập: 1504
Zalo: 0941260505