Phản ánh, kiến nghị
Người dân làm lán trại nuôi bò ngay trên đường đi bộ thuộc cống thoát nước qua Quốc lộ 1A (người dân quen gọi là cống Mặt Trận, gần Bưu điện Hương Thủy), đường Nguyễn Tất Thành, Phường Phú Bài, Hương Thủy rất nhếch nhác, ô nhiễm môi trường. Kính báo quý cơ quan quan tâm, xử lý. Trân trọng.
Lượt xem: 99
Ngày gửi: 14:15 03/11/2021
Hạn xử lý: 12/11/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Bài

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Bài đã kiểm tra trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường yêu cầu hộ gia đình tháo dỡ chuồng bò và không nuôi bò tại đây, gây ô nhiễm môi trường và mất mỹ quan đô thị, hộ gia đình đã chấp hành tháo dỡ và không nuôi thả bò tại vị trí trên (có hình ảnh kèm theo).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:37 16/03/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A15035 đậu sai làn đường chẵn lẻ vào lúc 7 giờ ngày 18/08/2022...
07:16 18/08/2022
Rác thải chưa được thu gom tại đường Hồ Biểu Chánh, tổ 10, phường Thủy...
06:23 18/08/2022
Xe tải BKS 75TD0040 đi ngược chiều cầu cửa Hữu vào thành vào lúc 8 giờ...
22:58 17/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240141
Đang truy cập: 12823
Zalo: 0941260505