Phản ánh, kiến nghị
Tại số nhà 90 đường Võ Trác đoạn qua phường Thủy Châu, thị xã Hương Thủy, nước thải không được thu gom, chảy tràn ra tuyến đường gây ảnh hưởng mỹ quan tuyến đường và ô nhiễm môi trường. Yêu cầu địa phương có phương án xử lý vấn đề này, hình ảnh được chụp lúc 17h ngày 12/07/2021
Lượt xem: 334
Ngày gửi: 09:36 12/07/2021
Hạn xử lý: 22/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Thủy Châu

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Châu kiểm tra và trả lời như sau:

Vào ngày 20/7/2021, UBND phường đã tiến hành phiên làm việc với đại diện hộ gia thải nước tràn ra đường, tại phiên làm việc hộ gia đình cam kết trong thời gian 10 ngày sẽ xây dựng hệ thống xử lý nước thải. (Đính kèm biên bản làm việc)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:55 30/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
kính gửi Ubnd phường, theo hướng xử lý của phường, tôi có ý kiến sau: đối với hộ gia đình cá nhân, việc xây dựng hệ thôbngs xử lý nước thải là việc ko bắt buộc. tuy nhiên, đối với trường hợp nay tôi nghĩ nên dẫn đường ống, thay đổi vị trí tiép nhận, thay vì đổ ra đường yêu cầu đổ ra vị trí ko chay tràn ra đường gây mất mỹ quan.
CDTC (1) - 16:05 30/07/2021
đồng ý, nhưng khổ là không có đường thoát nước công cộng để xả vào đó
CDTC (2) - 21:03 30/07/2021
Ngày nào cũng đi qua đây, đúng là chướng mắt thật, tính quay lại chụp đăng lên vài lần rồi mà nghĩ lười quay xe nên lại thôi 😂
CDTC (3) - 13:06 31/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (146)
Phòng Cảnh sát Giao thông (65)
Công an Thành phố Huế (22)
(17)
(14)
(11)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đội cây xanh đô thị cưa cành (chống bão) nhưng không lấy hết các cành cây...
10:57 29/09/2022
Tại tuyến đường Lương Nhữ Hộc từ nhà số 2 đến số nhà 20, phường An Tây,...
10:46 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 02 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D139655...
10:02 29/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21758805
Đang truy cập: 6839
Zalo: 0941260505