Phản ánh, kiến nghị
Tại đường Lê Quang Quyền, phường Hương Long, TP. Huế, cứ vào mùa mưa là nước ngập sâu. Kính chuyển cơ quan chức năng xem xét giải quyết.
Lượt xem: 517
Ngày gửi: 14:34 22/10/2021
Hạn xử lý: 11/11/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

- Đường Lê Quang Quyền hiện chưa có hệ thống thoát nước, đây là tình trạng chung của rất nhiều tuyến đường mà Thành phố đang từng bước khắc phục. Trước đây khu vực này có nhiều khoảng đất trống và thông nhau nên ít xảy ra tình trạng ngập úng. Hiện ở đây dân cư đông đúc, các khu đất trống đã được san lấp; kết hợp với việc hệ thống hạ tầng chưa có nên khả năng thoát nước kém. Vì vậy thường tình trạng ngập úng khi mưa như Ông/Bà phản ánh.

- Công tác đầu tư các công trình xây dựng trong giai đoạn hiện nay phải nằm trong kế hoạch đầu tư trung hạn giai đoạn 5 năm 2021-2025; được HĐND và UBND Thành phố phê duyệt mới được thực hiện.

- Công ty xin ghi nhận ý kiến của Ông/Bà và sẽ đề xuất UBND Thành phố đầu tư thoát nước đường Lê Quang Quyền trong thời gian tới khi có điều kiện về kinh phí.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 18:09 11/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
báo hay quá
CDTC (1) - 18:46 11/11/2021
mùa mưa gập chung hết cũng báo đc ,mùa nắng mà ngập báo thì đúng á kkk
CDTC (2) - 06:34 12/11/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngã tư đường Võ Nguyên Giáp và Hoàng Quốc Việt, phường An Đông (Gần An...
08:31 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 34 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H114613...
08:28 18/08/2022
Theo lời hứa của Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị thì sau...
07:44 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240866
Đang truy cập: 13288
Zalo: 0941260505