Phản ánh, kiến nghị
Kính đề nghị các cơ quan chức năng có biện pháp cho thoát nước đọng trên tuyến đường tỉnh lộ 11B đoạn km 15 thuộc Phong Xuân, Phong Điền, Thừa Thiên Huế. Nước đọng lâu ngày dẫn đến ô nhiễm, học sinh và người dân qua lại có nguy cơ tiềm ẩn tai nạn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 263
Ngày gửi: 09:59 09/01/2022
Hạn xử lý: 19/01/2022
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Về vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sở Giao thông Vận tải đã có công văn, phối hợp với các Ban Quản lý dự án có công trình trọng điểm trên địa bàn tỉnh để thống nhất các phương án xử lý và thông tin với Ông/Bà như sau:

Trên địa bàn tỉnh có nhiều dự án lớn, dự án trọng điểm Quốc gia như: Dự án đầu tư xây dựng Cao tốc Cam Lộ - La Sơn, Dự án mở rộng sân bay Phú Bài; ngoài ra còn đang triển khai các dự án cấp tỉnh. Các dự án đều có khối lượng vật liệu xây dựng chuyên chở đi qua các tuyến đường trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế rất lớn. Tình hình này ảnh hưởng đến an toàn giao thông và vệ sinh môi trường của các tuyến đường, các khu dân cư.

Hiện nay, Sở Giao thông Vận đã yêu cầu Ban Quản lý dự án đường Hồ Chí Minh và nhà thầu khắc phục tạm thời để đảm bảo giao thông trước Tết Nguyên đán. Tại vị trí Ông/Bà phản ánh do nhà dân 2 bên đường quá cao và ảnh hưởng của phương tiện vận tải thi công dự án cao tốc cộng với lưu lượng xe lớn làm cho mặt đường có hiện tượng xuất hiện lún vệt bánh xe gây ra đọng nước cục bộ, vấn đề này Sở Giao thông Vận tải đang phối hợp với chính quyền địa phương có phương án khắc phục về lâu dài khi điều kiện thời tiết cho phép.

Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:53 19/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
trước hết xin cám ơn quý cơ quan đã quan tâm khắc phục đoạn đường nói trên. Tuy nhiên có vẻ các cơ quan đã xác định nhầm vị trí phản ánh của cá nhân tôi. đoạn đường tôi phản ánh chưa qua khỏi cầu Ồ Ồ. kính mong quý cơ quan chức năng kiểm tra lại. xin cám ơn rất nhiều.
CDTC (1) - 11:04 19/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839664
Đang truy cập: 12624
Zalo: 0941260505