Phản ánh, kiến nghị
Mùa mưa bão đang đến gần. Kính mong cơ quan chức năng sớm xử lý cho chúng tôi. Cứ mỗi lần mưa là nước trong cống cứ tràn lên và tràn vào nhà dân chúng tôi, bốc mùi hôi thối. Mặc dù đã phản ánh nhiều lần nhưng chưa có bất kỳ ai đến xử lý. Nay tôi kính mong các ban ngành xử lý trong thời gian sớm nhất, đặc biệt là mùa mưa bão đang đến gần. Hình ảnh chụp lúc 14h ngày 11/9/2021 tại 14/49 Phan Đình Phùng, phường Vĩnh Ninh (kiệt sát chợ Bến Ngự). Trân trọng cảm ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 59
Ngày gửi: 15:01 11/09/2021
Hạn xử lý: 22/09/2021
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Vĩnh Ninh đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã phối hợp với Ban quản lý chợ Bến Ngự và Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị Huế tiến hành kiểm tra để xử lý việc nước hệ thống nước thải tại kiệt 49 Phan Đình Phùng, phường Vĩnh Ninh, TP Huế tràn lên đường kiệt gây bốc mùi hôi và ô nhiễm môi trường.

Tại buổi làm việc, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị Huế đã kiểm tra và xử lý rác tại hệ thống nước thải kiệt 49 Phan Đình Phùng để khơi thông hệ thống mương nước tránh ứ động nước tràn lên đường kiệt gây ô nhiễm môi trường. Bên cạnh đó, do ống dẫn nước thải của các hộ gia đình ra hệ thống mương nước tại kiệt 49 Phan Đình Phùng nhỏ nên khi mưa lớn, nước thải không thoát kịp gây ứ đọng và tràn lên đường kiệt.

Trong thời gian đến, UBND phường sẽ phối hợp với Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị Huế thường xuyên kiểm tra để kịp thời xử lý.

UBND phường Vĩnh Ninh chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh.

Trân trọng.

1/12
1
2
3
4
5
6
7
8
9
10
11
12
Ngày xử lý: 13:58 14/09/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (20)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tôi và người dân sinh hoạt xung quanh nhận thấy cột điện của dịch vụ viễn...
16:19 24/09/2021
Sông Bù Lu, thôn Cảnh Dương, xã Lộc Vĩnh, huyện Phú Lộc hiện đang trong...
16:12 24/09/2021
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5477322
Đang truy cập: 2444
Zalo: 0941260505