Phản ánh, kiến nghị
Vào khoảng lúc 19 giờ 30 ngày 01 tháng 01 năm 2022, trên tuyến đường Võ Thị Sáu hướng từ đường Nguyễn Công Trứ đến Bến Nghé, nhiều xe ô tô đậu, đỗ trái quy định với biển báo 131b Cấm đỗ xe ngày lẻ, gây mất rật tự, an toàn cho người tham gia giao thông.
Kính đề nghị các cơ quan chức năng có biện pháp giải quyết phù hợp.
Lượt xem: 132
Ngày gửi: 19:51 01/01/2022
Hạn xử lý: 08/02/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, kết quả như sau:

Nhận được phản ánh, Công an thành phố Huế đã kiểm tra tổ chức giao thông đường Võ Thị Sáu, kết quả: Đường Võ Thị Sáu hiện nay được bố trí cắm biển cấm đỗ xe theo ngày chẵn, ngày lẻ và có hiệu lực đối với xe ô tô dưới 9 chỗ; cấm đỗ xe ô tô trên 9 chỗ, cấm xe ô tô tải đi vào tuyến. Đối chiếu với đoạn video do công dân cung cấp, thời gian ghi nhận là ngày 01/01/2022, các phương tiện được dừng đỗ phía bên số nhà lẻ, tuy nhiên tồn tại tình trạng rất nhiều xe ô tô dừng đỗ phía bên số nhà chẵn, vi phạm quy định về dừng đỗ phương tiện. Qua quan sát, đoạn video không ghi nhận rõ biển số các phương tiện vi phạm. Do đó chưa đủ cơ sở để gửi thông báo, xử lý. Tuy nhiên, qua phản ánh, Công an thành phố Huế sẽ tăng cường lực lượng, tuần tra kiểm soát, xử lý vi phạm trên tuyến, đặc biệt là vào các ngày cuối tuần, lễ tết trong thời gian tới, đảm bảo trật tự an toàn giao thông tại khu vực.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:28 11/02/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
UBND Thành phố Huế (3)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 44 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G137395...
11:23 09/08/2022
Vào lúc 16 giờ 28 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G123994...
11:13 09/08/2022
Vào lúc 16 giờ 08 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75B117827...
11:04 09/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20001136
Đang truy cập: 10239
Zalo: 0941260505