Phản ánh, kiến nghị
Từ 19h30 đến 20h ngày 11.07.2021 tại đường đi bộ cạnh công viên bia Quốc Học, rất nhiều thanh niên đi xe máy tụ tập phóng nhanh qua khu vực có trẻ em đang vui chơi vừa vi phạm biển cấm vừa nguy hiểm tính mạng các bé. Đề nghị cơ quan có biện pháp hạn chế vấn đề này. Trân trọng cảm ơn.
Lượt xem: 110
Ngày gửi: 20:39 11/07/2021
Hạn xử lý: 21/07/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Về vấn Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể: 

Hiện nay, khu vực các công viên dọc 2 bờ sông Hương đã được cắm biển cấm đối với xe mô tô, xe ô tô, hình thành lối đi, khu vực dành riêng cho người đi bộ, xe đạp và các loại xe tương tự. Công an thành phố Huế trong thời gian qua đã ra quân xử lý, tuyên truyền nhắc nhở đối với rất nhiều trường hợp phương tiện vi phạm, đặc biệt vào khung thời gian cao điểm tập trung nhiều lượt người qua lại tại khu vực. Tuy nhiên khi vắng mặt lực lượng chức năng thì vẫn tồn tại một số trường hợp vi phạm.

Thực tế do tình hình dịch bệnh Covid-19 phức tạp, lực lượng Cảnh sát giao thông toàn thành phố đang tăng cường kiểm tra, phòng chống dịch tại các chốt ra vào thành phố, do đó tình trạng vi phạm vẫn còn xảy ra khi không có mặt lực lượng chức năng. Qua phản ánh, Công an thành phố Huế sẽ tăng cường bố trí hơn nữa tổ công tác, tuần tra kiểm soát xử lý các trường hợp điều khiển xe mô tô, xe gắn máy, xe ô tô vào khu vực, đảm bảo tốt trật tự an toàn giao thông.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 10:57 02/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5164721
Đang truy cập: 9198
Zalo: 0941260505