Phản ánh, kiến nghị
Khu vực đường Hạ Cồn Trống, phường Phú Thượng, TP Huế có nhiều lô đất trống cây dại mọc um tùm xuất hiện rất nhiều rắn. Rắn xuất hiện nhiều trên đường và bò vào nhà dân nhiều lần. Đặc biệt nơi này có nhiều trẻ em sinh hoạt chơi đùa mỗi chiều. Kính mong cơ quan có thẩm quyền hỗ trợ kêu gọi chủ đất, bà con, phường xã dọn dẹp các bãi đất cây cối um tùm, loại bỏ nơi cư trú của rắn và các loại côn trùng gây hại khác. Xin cảm ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 26
Ngày gửi: 09:15 22/08/2022
Hạn xử lý: 31/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Thượng

Kính gửi Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thượng xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sáng ngày 28/8/2022, UBND phường tổ chức thực hiện ngày chủ nhật xanh tại khu vực trên và đã dọn dẹp, chặt cây mai dương tại các khu đất trống thuộc khu vực Hạ Cồn Trống, Tổ dân phố Lại Thế 2, phường Phú Thượng, thành phố Huế. Hiện nay các khu đất trên đã được dọn dẹp sạch sẽ. (Đính kèm hình ảnh).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong muốn tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng

1/6
1
2
3
4
5
6
Ngày xử lý: 15:12 29/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (416)
Phòng Cảnh sát Giao thông (85)
(18)
(13)
(11)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cả khu dân cư Tổ 2, thôn Nghi Xuân, xã Giang Hải, huyện Phú Lộc, Thừa Thiên...
13:19 25/09/2022
Lúc 8h22 ngày 25/09/2022 tại đường Hai Bà Trưng rẽ sang Trần Cao Vân, xe...
13:05 25/09/2022
Nhờ cơ quan xử lý đoạn đường Văn Lang, thị trấn Phong Điền, huyện Phong...
13:02 25/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21604685
Đang truy cập: 16542
Zalo: 0941260505