Phản ánh, kiến nghị
Nhếch nhác, lộn xộn ở chợ xép đường Chương Dương, múi cầu Trường Tiền.
Là vị trí trung tâm, cảnh đẹp của thành phố, nhưng chợ xép này hoạt động cả ngày làm mất mỹ quan đô thị, xe chạy vào ra gây mất trật tự và không an toàn cho người dân.
Đề nghị chấn chỉnh, trả lại mỹ quan đô thị cho thành phố, vừa đảm bảo trật tự chợ và quyền lợi cho các tiểu thương buôn bán đúng chỗ.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 2228
Ngày gửi: 11:18 09/06/2021
Hạn xử lý: 18/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Đông Ba

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hòa kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường thường xuyên chỉ đạo tổ quản lý đô thị và công an phường phối hợp đô thị thành phố tăng cường ra quân kiểm tra và xử lý về việc kinh doanh buôn bán lấn chiếm lòng lề đường vỉa hè. Hiện nay các lực lượng tiếp tục duy trì kiểm tra và xử lý các điểm nói trên. (Đính kèm hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 09:13 11/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Là công dân thành phố, chúng tôi rất mong muốn thành phố trở nên sạch đẹp, và là hình ảnh đẹp trong mắt du khách, bạn bè. Cám ơn vì đã quan tâm đến chúng tôi.
CDTC (1) - 09:18 11/06/2021
Là công dân thành phố, chúng tôi rất mong muốn thành phố trở nên sạch đẹp, và là hình ảnh đẹp trong mắt du khách, bạn bè. Cám ơn vì đã quan tâm đến chúng tôi.
CDTC (1) - 09:25 11/06/2021
bạn là công dân tốt , cố gắng phát huy
CDTC (2) - 01:06 12/06/2021
Tôi thấy khu vực này rất nhiều lần được phản ánh và được phường Phú Hoà trả lời là được xử lý nhưng đâu lại vào đó. Vậy đề nghị phường Phú Hoà phải có phương án như thế nào để xử lý triệt để chứ đừng làm kiểu cho qua loa như vậy
CDTC (3) - 10:43 12/06/2021
Tuyến đường này khá đẹp và thơ mộng, nên làm đường đi bộ để người dân có thể tập thể dục xong và đi chợ luôn. Tránh cảnh xe máy chạy ra vào chợ gây mất trật tự. Mong UBND phường giữ trật tự khu vực này để thành phố sạch đẹp hơn.
CDTC (4) - 14:32 12/06/2021
nói đi cũng phải nói lại, nếu người dân có ý thức chấp hành pháp luật thì cảnh này đã không diễn ra mãi. nhiều lần tôi giám sát lực lượng chức năng thì các hộ buôn bán lấy lý do là đời sống cực khổ nên ra đây buôn bán. cứ bán lấy lý do đó mà vi phạm mãi cũng không được!
CDTC (6) - 09:56 13/06/2021
thay ban quản lí chợ là trật tự sạch xanh sáng đẹp Tp liền
CDTC (7) - 10:14 13/06/2021
sao bạn biết là do ban quản lý chợ?
CDTC (6) - 11:33 13/06/2021
thời điểm dịch mà ko cho bán dân lấy đau r cho con nhập học
CDTC (8) - 10:31 13/06/2021
cứ lấy lý do cái nghèo mà vi phạm thì xã hội còn gì là luật pháp hở bạn?
CDTC (6) - 11:34 13/06/2021
Tỉnh ko cấm buôn bán, chỉ là buôn đúng nơi, bán đúng chỗ. ko thể chiếm dụng tràn lan đường phố như thế. Người dân bức xúc là phải.
CDTC (1) - 13:11 13/06/2021
thật trân quý những nhận định chính xác của bạn! việc gì cũng phải nhìn nhận từ hai mặt, không nhà nước nào cấm đoán người dân phát triển kinh tế. nhưng người dân cũng phải chấp hành những quy định của nhà nước. không thể cứ vì lý do này kia mà muốn làm gì thì làm được.
CDTC (6) - 18:08 13/06/2021
ai cũng như vậy thì tp này ra cái gì đây
CDTC (10) - 08:18 14/06/2021
cho đi học mà ý thức bố mẹ như vầy thì dạy con được cái gì
CDTC (11) - 09:03 14/06/2021
bạn ơi.Nhà mình cũg nghèo,bạn cho mình tới buôn bán,xả rác trc cổng nhà bạn được không?
CDTC (13) - 11:58 15/06/2021
dòng song ô nhiểm bóc mùi thối từ song an cựu về đến song như ý phường xuân phú
CDTC (9) - 07:36 14/06/2021
Tôi đồng ý với tất cả ý kiến của các bạn. Nhưng người lao động nhỏ lẻ kiếm tiền khó lắm các bạn ạ. Bởi vậy nếu mắt nhắm mắt mở được thì du di cho họ đôi chút. Đi làm ăn kiếm tiền vẫn hơn là đi ăn cắp ăn trộm. Ai cũng thương con cái nên mới kiếm từng đồng để nuôi con.
CDTC (12) - 08:34 15/06/2021
để nhếch nhác, lộn xộn ảnh hưởng tơia bộ mặt thành phố.Kéo theo ảnh hưởng tới cộng việc của ng khác.Tiếp theo, gây ô nhiễm, ảnh hưởng đến bao nhiêu người, tiền bạc,của cải thành phố.Kế đến, tạo tiền lệ xấu, để nó hình thành mầm móng cho các tiểu thương vô ý thức, lại ảnh hưởng đến bao nhiệ nguòi nữa,...Vì cs của bản thân mà ảnh hưởng đến nhiều người liệu có đáng?
CDTC (13) - 12:03 15/06/2021
muốn buôn bán thì vào chợ Đông Ba mà buôn bán, có đấu lô, có thuế hằng ngày, bán thế các tiểu thương trong chợ bán cho ai, họ cũng có gia đình, cũng nuôi con ăn học.
CDTC (15) - 08:30 17/06/2021
tôi có 2 người bà con lớn tuổi roi nhưng phải ra đường buôn bán ở vỉa hè nhưng sau khi bị đô thị ko cho bán nữa thì về nhà kiếm vc khác. 2 người bà con của.tôi cũng nghèo và lớn tuổi đó nhưng phải chấp hành pháp luật thoi chơ lấy lý do gì mà đòi quyền dc buôn bán tại vỉa hè. Ko phải cứ lấy cuộc sống ra so với pháp luật dc đâu bạn nhé
CDTC (16) - 13:10 18/06/2021
Đề nghị chính quyền các cấp cần có một giải pháp hiệu quả để đảm bảo khu vực này k bị tái lấn chiếm buôn bán, đảm bảo trật tự, sạch, đẹp, chứ cách giải quyết như hiện nay mang tính chất tạm thời, một thợi gian ngắn rồi sẽ quay lại như củ.
CDTC (14) - 13:53 15/06/2021
Trang:12
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (35)
VNPT Thừa Thiên Huế (30)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
VTVcab tại Huế (17)
Phường Phú Bài (14)
UBND Thành phố Huế (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
Đây là lần thứ 4 các em nhỏ ở xóm bị chó nhà ông Khoát cư ngụ tại thôn...
00:17 23/06/2021
Khu vực tưởng niệm Anh Hùng tại sân banh Tây Lộc, tình trạng con nghiện...
09:46 21/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cầu Trường Tiền có một số cây đèn không đỏ. Cụ thể các cây đèn mang mã...
19:59 01/08/2021
Đường liên thôn Ngọc Anh (đường xóm 6 KQH Ngọc Anh), phường Phú Thượng,...
19:45 01/08/2021
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính...
19:01 01/08/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 3863369
Đang truy cập: 3769
Zalo: 0941260505