Phản ánh, kiến nghị
Xe của nhà xe Minh Phương đậu đỗ không đúng nơi qui định, lấn chiếm lòng lề đường gây mất trật tự và an toàn giao thông. Vị trí đường Võ Văn Kiệt, gần Đại học Sư phạm CS2. Hình ảnh ghi lại lúc 16:10 ngày 5/6/2021
Lượt xem: 204
Ngày gửi: 16:18 05/06/2021
Hạn xử lý: 16/06/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, kết quả cụ thể như sau:

Căn cứ tại Điểm b Khoản 3 Điều 18 Luật giao thông đường bộ quy định: Người điều khiển phương tiện khi dừng xe, đỗ xe trên đường bộ phải “Cho xe dừng đỗ nơi có lề đường rộng hoặc khu đất ở bên ngoài phần đường xe chạy”. Đối chiếu với hình ảnh được cung cấp, các xe ô tô trên đã đỗ ngoài phần đường xe chạy, trên lề đường, không có dấu hiệu gây cản trở, không đỗ chắn trước cổng trường. Do đó, các xe ô tô trên đã đỗ đúng quy định của pháp luật.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 07:58 19/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
vị tri xe dừng đổ là đoạn đường xuống dốc,cong.Đậu xe như vậy che khuất tầm nhìn cuả xe lưu thông trên đường,nhất là đối với học sinh sinh viên trong trường ĐHSP cơ sở 2 muốn di chuyển vào ra trường.
CDTC (1) - 08:14 19/06/2021
vị tri xe dừng đổ là đoạn đường xuống dốc,cong.Đậu xe như vậy che khuất tầm nhìn cuả xe lưu thông trên đường,nhất là đối với học sinh sinh viên trong trường ĐHSP cơ sở 2 muốn di chuyển ra vào trường.
CDTC (1) - 08:15 19/06/2021
xe họ đậu thuộc vào bãi đất chứ có lần chiếm gì đâu mà khiếu nại trời
CDTC (2) - 20:27 22/06/2021
Muốn phạt thì phải vi phạm mới phạt, mấy ông cứ thấy ngứa mắt là mấy ông đòi phạt, phạt sai rồi kiện tụng mấy ông có dám ra mặt không. Đề nghị người phản ánh nên xem lại tri thức của mình về luật giao thông đường bộ trước khi phản ánh. Xe đỗ trên bãi đất như thế mà còn phản ánh? học sinh sinh viên đi ra thì phải nhìn, chứ cứ ào ào từ cổng ra ngoài đường hã?
CDTC (3) - 09:53 28/06/2021
Phản ánh vớ vẩn, giáo viên trong trường nhưng chẳng biết gì về luật, hẹp hòi ích kỉ cá nhân
CDTC (3) - 09:53 28/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21821541
Đang truy cập: 4104
Zalo: 0941260505