Phản ánh, kiến nghị
Nhà hàng tiệc cưới Hoàng Linh tại TDP 1, thị trấn Khe Tre, huyện Nam Đông, tỉnh Thừa Thiên Huế không đảm bảo tiêu chuẩn cách âm gây ô nhiễm tiếng ồn trong khu dân cư vào thời gian nghỉ ngơi của người xung quanh, thời gian làm việc của các cơ quan nhà nước xung quanh. Video được quay vào lúc 13h30 ngày 14/11/2022. Kính mong cơ quan chức năng có biện pháp xử lí.
Lượt xem: 40
Ngày gửi: 13:35 14/11/2022
Hạn xử lý: 23/11/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Nam Đông

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Nam Đông đã chỉ đạo UBND thị trấn Khe Tre kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Ngày 18/11/2022, UBND thị trấn đã chỉ đạo công chức Văn hóa - Xã hội phụ trách phối hợp Công an thị trấn kiểm tra, xác minh và làm việc với bà H.T.H - chủ Nhà hàng tiệc cưới. Kết quả như sau:

Tại buổi làm việc, bà H.T.H chủ Nhà hàng thừa nhận vào ngày 14/11/2022, Nhà hàng có tổ chức tiệc cưới cho người dân trên địa bàn từ 11h00 đến hơn 13h30 phút. Quá trình tổ chức, Nhà hàng có mở nhạc để phục vụ cho khách vui chơi giải trí. Tuy nhiên, để đảm bảo tiếng ồn, không gây ảnh hưởng đến người dân sinh sống xung quanh khu vực, Nhà hàng đã cho lắp kín các cửa kính đảm bảo cách âm trong khuôn viên hội trường của Nhà hàng, nhằm giảm thiểu tối đa tiếng ồn ra bên ngoài. Do trong quá trình vui chơi và ca hát, một số khách thường xuyên mở cửa ra vào nên đã gây ra tiếng ồn ảnh hưởng đến thời gian nghỉ ngơi và làm việc của một số hộ dân và cơ quan xung quanh khu vực nhà hàng.

Qua buổi làm việc, UBND thị trấn đã lập biên bản nhắc nhở và cho ký cam kết không tái phạm. (Kèm theo biên bản làm việc). Đề nghị Nhà hàng chấp hành nghiêm các quy định của pháp luật về văn hóa, thể thao, du lịch và quảng cáo. Hoạt động đúng giờ theo quy định, đồng thời có giải pháp làm giảm tiếng ồn trong quá trình tổ chức tiệc cưới, bố trí nhân viên thường xuyên nhắc nhở khách hàng ra vào đóng kín cửa để hạn chế gây ô nhiễm tiếng ồn ra bên ngoài.

Trong thời gian tới, UBND thị trấn sẽ tiếp tục chỉ đạo công chức phụ trách phối hợp với Công an thị trấn Khe Tre tăng cường kiểm tra, nếu phát hiện vi phạm thì sẽ xử phạt theo quy định.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:13 22/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (389)
Công an Thành phố Huế (165)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
(13)
VTVcab tại Huế (11)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11h09 phút ngày 30/11/2022, trên đoạn đường từ ngã tư Đặng Huy...
13:10 30/11/2022
Hộ gia đình (chưa có số nhà) ở cạnh nhà 29/69 Lê Ngô Cát, phường Thủy Xuân...
10:20 30/11/2022
Hiện trường sáng nay ngày 30/11/2022 tại kiệt 209 Phan Đình Phùng và số...
09:57 30/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23537931
Đang truy cập: 6873
Zalo: 0941260505