Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh Nhà Hàng nhạc sống Magnolia Bar địa chỉ 30 Võ Thị Sáu, Phường Phú Hội, Thành Phố Huế. Thường xuyên tổ chức hát, chơi nhạc gây ô nhiễm tiếng ồn hằng đêm làm ảnh hưởng đến đời sống, kinh doanh của nhiều hộ GĐ quanh khu vực. Kính yêu cầu chính quyền chức năng làm việc để người dân được yên. Chân thành cảm ơn.
File đính kèm:
Lượt xem: 28
Ngày gửi: 20:15 16/11/2022
Hạn xử lý: 28/11/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính gửi: quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo bộ phận Văn hóa – Xã hội cũng Công an Khu vực tiến hành kiểm tra về âm thanh tại cơ sở kinh doanh Cheer (Magnolia) địa chỉ 30 Võ Thị Sáu. Qua kiểm tra, Tổ công tác  nhận thấy phản ánh của quý Ông/Bà là có căn cứ và chính xác. Để giải quyết dứt điểm, UBND phường yêu cầu:

1/ Cơ sở kinh doanh phải lắp đặt hệ thống cách âm trước khi chính thức đi vào hoạt động.

2/ Đại diện cơ sở kinh doanh ký cam kết với UBND phường, Công an phường về việc sử dụng âm thanh và đảm bảo về an ninh trật tự.

3/ Trong quá trình hoạt động nếu kiểm tra phát hiện, cơ sở kinh doanh phải chịu mọi trách nhiệm trước pháp luật

(Đính kèm biên bản làm việc và bản cam kết)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

 

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:33 22/11/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
(100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461260
Đang truy cập: 2671
Zalo: 0941260505