Phản ánh, kiến nghị
Nguồn nước ở Cầu Đôi, cuối đường Tôn Thất Sơn, phường Thủy Phương, thị xã Hương Thủy nước đen xì, ô nhiễm nguồn nước nặng, mấy năm trời cũng thấy vậy. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 64
Ngày gửi: 15:20 03/06/2021
Hạn xử lý: 15/06/2021
Kết quả xử lý
Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Hương thủy

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Hương thủy kiểm tra và trả lời như sau:

Cầu Đôi là điểm tiếp nhận nước thải từ cụm công nghiệp Thủy Phương và nước rỉ rác của bãi chôn lấp chất thải rắn sinh hoạt. Đây là khu vực có nguồn nước mặt bị ô nhiễm nên UBND thị xã đã chỉ đạo Phòng Tài nguyên và Môi trường đưa vào điểm quan trắc mẫu nước định kỳ và kết quả gần đây nhất là cuối năm 2020 cho thấy một số chỉ tiêu vượt QCVN 08-MT; 2015/BTNMT về chất lượng nước mặt, cụ thể: NH+ vượt 2,25 lần; N¬O2 vượt 2,64 lần (giá trị giới hạn B1 - nước phục vụ cho nhu cầu tưới tiêu).

Để khắc phục tình trạng ô nhiễm này, UBND thị xã đã báo cáo UBND tỉnh và trong năm 2020 UBND tỉnh đã có kế hoạch bố trí nguồn vốn trung hạn để đầu tư xây dựng nhà máy xử lý nước thải tập trung số 1 giai đoạn 1 tại khu vực Cầu Đôi. Đến nay dự án này đang trong giai đoạn lập báo cáo. Ngoài ra, hiện nay Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế đang đầu tư cải tạo bãi chôn lấp chất thải rắn số 2 Thủy Phương với hệ thống xử lý nước rỉ rác bằng công nghệ mới (màng RO Rechem) sẽ góp phần làm giảm tình trạng ô nhiễm nước mặt trong thời gian tới khi các hạng mục nói trên hoàn thành đưa vào sử dụng.

Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:28 09/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đây là nơi có nguồn nước thải của các nhà máy giấy tái sinh, xả thải hóa chất ra cực độc. Vấn đề nầy cả hàng chục năm rồi vẫn ko giải quyết dứt điểm gây tác hại đến môi trường và sức khỏe dân cư quanh vùng đó. Mong các cơ quan lưu ý.
CDTC (1) - 17:28 02/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (35)
VNPT Thừa Thiên Huế (30)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
VTVcab tại Huế (17)
Phường Phú Bài (14)
UBND Thành phố Huế (10)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển Cụm Công nghiệp thành phố Huế (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
Đây là lần thứ 4 các em nhỏ ở xóm bị chó nhà ông Khoát cư ngụ tại thôn...
00:17 23/06/2021
Khu vực tưởng niệm Anh Hùng tại sân banh Tây Lộc, tình trạng con nghiện...
09:46 21/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cầu Trường Tiền có một số cây đèn không đỏ. Cụ thể các cây đèn mang mã...
19:59 01/08/2021
Đường liên thôn Ngọc Anh (đường xóm 6 KQH Ngọc Anh), phường Phú Thượng,...
19:45 01/08/2021
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính...
19:01 01/08/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 3862997
Đang truy cập: 3601
Zalo: 0941260505