Phản ánh, kiến nghị
Đã nhiều ngày nay, tại bến Nghinh Lương Đình có một bác trai với tâm trí bất ổn, thường xuyên ra tắm khỏa thân, điều này gây ảnh hưởng đến mỹ quan thành phố cũng như môi trường du lịch. Đặc biệt khu vực này có cảnh quan rất đẹp, các di tích mới được trùng tu nên có nhiều khách du lịch đến thăm. Rất mong các cơ quan chức năng có phương án giúp đỡ bác sớm !
1/2
1
2
Lượt xem: 413
Ngày gửi: 11:29 25/05/2019
Hạn xử lý: 04/06/2019
Kết quả xử lý
Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Đội Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, ngày 30/5/2019 Lãnh đạo Đội Quản lý đô thị đã cử lực lượng chức năng tiến hành kiểm tra tại khu vực phản ánh. Qua nắm bắt theo dõi lực lượng chức năng đã phát hiện trường hợp người đàn ông như Ông/Bà phản ánh là đúng thực tế. Đơn vị đã phối hợp công an phường Phú Thuận, Phú Hoà tiến hành mời ông lên và nhắc nhở lần đầu, đồng thời yêu cầu ông chấp dứt việc làm thiếu văn minh nói trên.

Trong thời gian tới, Công an phường và Đội Quản lý đô thị tiếp tục theo dõi sự việc nói trên, trường hợp ông vẫn tiếp diễn sẽ có biện pháp xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật.

Chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:01 06/06/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Hệ thống thoát nước ở khu dân cư quy hoạch xóm Lăng, Thôn An Lỗ, Xã Phong...
09:51 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5163651
Đang truy cập: 8818
Zalo: 0941260505