Phản ánh, kiến nghị
Mở nhạc quá to từ sáng đến khuya.
Trong khoảng 1 tuần trở lại đây (từ 19-01-2022 đến 25-01-2022), nhà anh Nguyễn Minh, trú tại 15 Trần Quý Khoáng, phường An Hòa, thành phố Huế liên tục cả ngày bật nhạc quá to, rất ồn làm ảnh hưởng đến sức khỏe, tinh thần của người dân trong khu dân cư.
Sáng sớm thì 5h-6h sáng đã bật, đến gần 10h mới tắt được 1 chút. Sau đó từ 12h trưa lại bật tiếp, suốt đến tối muộn (có hôm đến tận 10h đêm) mới chịu tắt, liên tiếp nhiều ngày như vậy.
Lượt xem: 88
Ngày gửi: 11:42 25/01/2022
Hạn xử lý: 10/02/2022
Kết quả xử lý
Phường An Hòa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Hòa đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo cảnh sát khu vực và hệ thống chính trị tổ dân phố 8 làm việc với hộ gia đình ông Nguyễn Minh, trú tại tổ dân phố 8, phường An Hòa.

Sau buổi làm việc ông Nguyễn Minh có trình bày lý do mở nhạc to là do trong dịp Tết Nguyên đán gây ảnh hưởng đến các hộ gia đình sinh sống xung quanh và có cam kết là sẽ không mở nhạc to làm ảnh hưởng đến bà con hàng xóm, nếu còn tiếp tục thì sẽ chịu trách nhiệm trước cơ quan pháp luật.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:25 10/02/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Vấn đề gây ồn ào, làm mất trật tự an ninh khu vực của nhà anh Nguyễn Minh này đã được nhân dân phản ánh lên Hue-S lần này đã là lần thứ 5, nhưng chính quyền phường An Hoà nói chung và cơ quan công an khu vực phường An Hoà nói riêng vẫn không thể giải quyết triệt để tình trạng này. Lần này thậm chí đến một cái biên bản cũng không có. Nếu nói phường đã cử công an đến nhà anh Nguyễn Minh thì ít nhất cũng phải có một cái biên bản mà ở đó có chữ ký của đồng chí công an và dĩ nhiên là cả chữ ký của chủ hộ anh Nguyễn Minh, chứ không phải chỉ nói suông như vậy.
CDTC (1) - 17:08 10/02/2022
Giải quyết đúng kiểu điển hình của cái gọi là "không một tác dụng". Thời điểm phường phản hồi là vào lúc 3 rưỡi chiều hôm qua, nhưng cũng chỉ có mất nửa tiếng, tức là từ 4h chiều qua cho đến tận tối, rồi sáng sớm hôm nay từ 6h cho đến bây giờ đã gần 10 sáng nhà anh Nguyễn Minh kia vẫn bật nhạc to như chưa có gì xảy ra. Thật không hiểu làm ăn kiểu gì.
CDTC (1) - 09:36 11/02/2022
cứ tắt trc 10h đêm thì k phạm luật. mà k phạm luật thì k thể xử lý, chỉ nhắc nhở đc thôi.
CDTC (2) - 02:15 12/02/2022
Tiếng ồn ở mức bình thường thì đúng như lời bạn phía trên nói, chỉ được nhắc nhở. Tuy nhiên, theo điều 17 nghị định 155/2016/NĐ-CP, nếu gây ra tiếng ồn quá mức quy định trong khu dân cư dưới bất kỳ hình thức nào vẫn có thể bị phạt hành chính, tịch thu tang vật, cấm các hành vi gây ra tiếng ồn từ 3 tháng trở lên... của cá nhân và tổ chức nhé.
CDTC (1) - 11:37 12/02/2022
Bổ sung thêm là trong bất kỳ khung giờ nào nữa nha.
CDTC (1) - 12:08 12/02/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 11 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G129925...
11:13 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 40 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G141764...
11:12 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 30 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75F160359...
11:04 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20033393
Đang truy cập: 7359
Zalo: 0941260505