Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay tại nhà ông Nguyễn Minh trú tại 15 Trần Quý Khoáng, phường An Hòa đang mở nhạc rất to bằng loa kẹo kéo từ sáng sớm đến khuya. Việc này diễn ra từ rất lâu, ngày nào cũng mở, ảnh hưởng đến cuộc sống những người quanh, đặc biệt là việc học tập của các cháu học sinh rất ảnh hưởng do tiếng ồn của nhạc không thể tập trung vào việc học. Kính mong cơ quan chức năng sớm giải quyết. Clip quay vào ngày 29/9/2021 và tới hiện tại tình trạng này vẫn tiếp diễn.
Lượt xem: 82
Ngày gửi: 20:00 03/10/2021
Hạn xử lý: 13/10/2021
Kết quả xử lý
Phường An Hòa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Hòa đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã mời ông Nguyễn Văn Minh, trú tại số nhà 15 Trần Qúy Khoáng, phường An Hòa, TP. Huế để làm việc về việc mở nhạc rất to bằng loa kẹo kéo từ sáng sớm đến khuya gây ảnh hưởng đến cuộc sống những người quanh. Tại buổi làm việc ông Minh thừa nhận việc hay mở nhạc to mà không để ý đến các hộ dân xung quanh làm ảnh hưởng giờ giấc nghỉ ngơi, sinh hoạt của bà con. Qua đây, ông Minh cam đoan từ nay về sau sẽ không có tình trạng mở nhạc to và quá giờ theo như phản ánh của người dân. Nếu còn vi phạm sẽ chịu trách nhiệm trước cơ quan pháp luật (đính kèm văn bản).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:09 14/10/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Thay Mặt các hộ tại địa phương, cảm ơn quý cơ quan chức năng can thiệp kịp thời, đã trả lại sự yên tĩnh cho chúng tôi Trân Trọng Cảm Ơn
CDTC (1) - 14:37 14/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11h00 ngày 9/5/2021 hiện trạng cây sà xuống đường ra ngoài đường...
10:55 09/12/2021
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Tôi xin phản ánh tình trạng đổ rác thải xây dựng (xà bần) tràn ra mặt đường...
09:29 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11282780
Đang truy cập: 319
Zalo: 0941260505