Phản ánh, kiến nghị
Loa phát thanh tại TDP Giáp Nhì phường Hương Văn ngay đường Quốc Lộ phát tiếng rè, gây tiếng ồn ảnh hưởng đến sinh hoạt của người dân, clip được quay vào lúc 19h ngày 1/6/2021. Kính gửi cơ quan chức kiểm tra và xử lý.
Lượt xem: 118
Ngày gửi: 19:03 01/06/2021
Hạn xử lý: 11/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Văn

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Văn đã kiểm tra và trả lời như sau:

Thời gian qua tình hình hư hỏng và thiệt hại về cơ sở vật chất các cụm loa trên địa bàn toàn phường một phần do ảnh hưởng của cơn bão số 5 năm 2020 gây ra, một phần do đã được đầu tư sử dụng từ năm 2011 đến nay nên gặp trục trặc khi tiếp sóng đài Trung ương, đài Tỉnh và đài Thị xã.

Cuối năm 2020, UBND phường đã chỉ đạo bộ phận Đài truyền thanh kiểm tra, khắc phục sửa chữa và thay mới được 08 cụm loa trên toàn địa bàn phường. Hiện nay, UBND phường đang tiếp tục chỉ đạo bộ phận Đài truyền thanh tiến hành kiểm tra, khắc phục sửa chữa các cụm loa hư hỏng còn lại để đảm bảo phục vụ bà con nhân dân có thể theo dõi các nội dung tuyên truyền được tốt hơn. Qua ý kiến phản ánh của bà con, UBND phường sẽ chỉ đạo bộ phận Văn hóa tuyên truyền kiểm tra cụ thể cụm loa tại Tổ dân phố Giáp Nhì để khắc phục và sửa chữa trong thời gian tới.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới. Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:43 23/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trung tâm Phát triển Cụm Công nghiệp thành phố Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5474454
Đang truy cập: 1894
Zalo: 0941260505