Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị sửa chữa lại loa thông báo của phường Hương Chữ, TX Hương Trà, loa phát không nghe được. Clip quay vào lúc 18h30 ngày 27/9/2021 tại kiệt 14 đường Phan Kế Toại, TDP Phú Ổ 1, phường Hương Chữ, TX Hương Trà. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý. Xin cám ơn.
Lượt xem: 71
Ngày gửi: 18:41 27/09/2021
Hạn xử lý: 06/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Chữ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Chữ đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường Hương Chữ đã cử cán bộ phụ trách truyền thanh kiểm tra hệ thống loa đài trên địa bàn phường. Hiện tại tại ở tổ dân phố Phụ Ổ 1 có 2 cụm loa phát thanh tại khu vưc HTX Phú An và tại nhà sinh hoạt cộng đồng Phụ Ổ 1. Qua kiểm tra do thời tiết mưa bão cụm loa tại HTX Phú An đã bị đứt dây không thể phát được, cụm loa tại nhà sinh hoạt cộng đồng do gió bị lệch sang hướng Tây nên khi phát người dân không nghe rõ. Vấn đề này UBND phường đã làm việc với nhân viên sửa chữa. Tuy nhiên do tình hình dịch bệnh trên địa bàn phường đang phức tạp, hơn nữa thời tiết mưa bão nên chưa sửa chữa được. Hiện tại phường đã chỉ đạo tổ dân phố sử dụng loa cầm tay để thông báo cho nhân dân được rõ.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:45 18/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (62)
VNPT Thừa Thiên Huế (43)
VTVcab tại Huế (18)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (10)
Sở Giao thông Vận tải (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hệ thống điện đường khu đô thị mới Green City, phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ,...
18:05 23/10/2021
Vào lúc 16h59phút ngày 23/10/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, TP Huế , xe...
17:30 23/10/2021
Ngập úng tại ngã 3 nhà thờ Kim Long gần Bệnh viện Tâm thần Huế, 39 Phạm...
17:18 23/10/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 7150837
Đang truy cập: 3612
Zalo: 0941260505