Phản ánh, kiến nghị
Tại khu vực quán rớ thuộc TDP La Chữ Trung, phường Hương Chữ, thị xã Hương Trà có lò mổ vịt của ông Nguyễn Tấn Trình đã mấy năm qua tồn tại việc hàng đêm nhốt cả 400, 500 con vịt có hôm cả ngàn con giữa khu dân cư để 3 giờ sáng hôm sau mổ tiêu thụ cả đêm vịt kêu gây quá ồn và phân vịt gây ô nhiễm môi trường rất nặng. Đề nghị quý cấp giải quyết giúp. Xin cám ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 203
Ngày gửi: 16:13 28/12/2021
Hạn xử lý: 07/01/2022
Kết quả xử lý
Phường Hương Chữ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, ngày 22/01/2022 UBND phường Hương Chữ đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã kiểm tra thực tế tại hộ ông Nguyễn Tấn Trình ở tổ dân phố La Chữ Trung là chủ lò mổ vịt, tại buổi làm việc ông Trình đã trình bày hàng năm vào mùa mưa lũ, do ngoài đồng ruộng nước dâng cao nêm ông phải nhốt tạm vịt ở trong khuôn viên nhà ở nên đã gây tiếng ồn và ô nhiễm môi trường do phân vịt thải ra, trong thời gian đến ông sẽ làm trại tại hầm Kênh Trung nhốt tạm vịt để giết mổ hàng ngày cũng như vào mùa mưa, lũ.

Qua kiểm tra UBND pường nhận thấy hộ ông Trình đã có đăng ký kinh doanh và đã được Chi cục chăn nuôi thú y tỉnh Thừa Thiên Huế cấp giấy chứng nhận cơ sở đủ điều kiện an toàn thực phẩm, lò mổ cũng đã có xây dựng hầm bioga để xử lý nước thải trong quá trình giết mổ vịt. (Có biên bản làm việc và các giấy tờ liên quan kèm theo).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 15:04 08/04/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20034448
Đang truy cập: 7939
Zalo: 0941260505