Phản ánh, kiến nghị
Lò gạch thường xuyên xả nước bẩn, địa chỉ: 4/40 Huyền Trân Công Chúa, khu vực Trường Đá, phường Thủy Biều, TP Huế. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra xử lý. Video được quay vào lúc 14h00p ngày 26/1/2022. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra xử lý.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 435
Ngày gửi: 15:17 26/01/2022
Hạn xử lý: 11/02/2022
Kết quả xử lý
Phường Thủy Biều

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Biều kiểm tra và trả lời như sau:

Trong thời gian qua, UBND có nhận được đơn trình của một số công dân sống xung quanh Cơ sở sản xuất gạch xi măng tại 40 đường Huyền Trân Công Chúa, thành phố Huế do ông Nguyễn Kim Hải làm chủ cơ sở. UBND phường đã giải quyết và có thông báo nội dung kết luận theo nội dung phản ánh của người dân.

Bên cạnh đó, UBND phường tiếp tục kiểm tra ghi nhận cơ sở đang tiến hành nạo vét, đắp tường cao trong khuôn viên đất do cơ sở quản lý nhằm ngăn bùn xi măng tràn ra dòng kênh cũng như hướng dẫn cơ sở di chuyển bùn xi măng đến vị trí tập kết xử lý đúng theo quy định (đính kèm hình ảnh khu vực tường ngăn bùn).

Trong thời gian tới, UBND phường tiếp tục kiểm tra, báo cáo cấp có thẩm quyền xử lý theo quy định pháp luật nếu cơ sở vẫn tiếp tục gây ô nhiễm môi trường.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 15:39 11/02/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
không thể tập kết bùn trên đất công như vậy
CDTC (1) - 11:10 13/02/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20034760
Đang truy cập: 8142
Zalo: 0941260505