Phản ánh, kiến nghị
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí, không đúng kỹ thuật. Chúng tôi là người dân sống quanh khu vực này kính báo đến quý cơ quan: từ đoạn 350 - 370 Phan Chu Trinh, đề nghị Ban quản lý dự án Môi trường nước chỉ đạo nhà thầu lắp đặt hố ga (họng thu nước) phía ngoài lề đường, để nước có thể thoát theo đúng thiết kế. Các hố ga ở đầu kiệt 360 và 370 Phan Chu Trinh đều đặt hố ga sai thiết kế kỹ thuật. Vấn đề này đã được phản ánh lên Ban quản lý dự án môi trường nước - Công ty Môi trường đô thị nhưng chưa được xử lý cho chúng tôi. Vậy rất mong quý cơ quan kiểm tra và kịp thời xử lý. Xin cám ơn Huế-S.
1/2
1
2
Lượt xem: 36
Ngày gửi: 12:22 17/09/2021
Hạn xử lý: 28/09/2021
Kết quả xử lý
Ban quản lý dự án cải thiện môi trường nước thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban QLDA Cải thiện Môi trường nước thành phố Huế (Ban QLDA) đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của người dân về việc hố thu bị sụt lún gây nguy hiểm cho người đi đường, Ban QLDA đã chỉ đạo Nhà thầu chỉnh sửa đảm bảo yêu cầu kỹ thuật, phù hợp với thực tế.

Vậy Ban QLDA trả lời để Ông/Bà được rõ.

Ban QLDA chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

 

Ngày xử lý: 09:53 27/09/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (62)
VNPT Thừa Thiên Huế (43)
VTVcab tại Huế (18)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (10)
Sở Giao thông Vận tải (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hệ thống điện đường khu đô thị mới Green City, phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ,...
18:05 23/10/2021
Vào lúc 16h59phút ngày 23/10/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, TP Huế , xe...
17:30 23/10/2021
Ngập úng tại ngã 3 nhà thờ Kim Long gần Bệnh viện Tâm thần Huế, 39 Phạm...
17:18 23/10/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 7150732
Đang truy cập: 3563
Zalo: 0941260505