Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi các cơ quan chức năng. Vỉa hè đường Huỳnh Thúc Kháng, đoạn từ cầu Đông Ba đến gần cầu Thanh Long, các hộ dân lấn chiếm vỉa hè buôn bán, làm quán nhậu, đậu xe cả 2 bên không còn lối đi cho người đi bộ. Kính đề nghị cơ quan chức năng sớm xử lý tạo không gian “sạch - thoáng” cho mọi người. Trân trọng!
Lượt xem: 453
Ngày gửi: 07:02 28/05/2019
Hạn xử lý: 05/06/2019
Kết quả xử lý
Phường Đông Ba

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hòa kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường xin ghi nhận phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường đã lập kế hoạch trong thời gian cao điểm từ ngày 23/5/2019 đến ngày 5/6/2019 ra quân lập lại trật tự đô thị, an toàn giao thông và vệ sinh môi trường trên toàn địa bàn phường. (Đính kèm hình ảnh)

Trong thời gian đến, UBND phường sẽ chỉ đạo các lực lượng tiến hành xử lý các trường hợp lấn chiếm lòng lề đường kinh doanh buôn bán hàng ăn uống, quán nhậu tại trục đường phản ánh.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 15:34 03/06/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hiện tượng này đã được xử lý, tuy nhiên hiện vẫn tái lấn chiếm vỉa hè.
CDTC (1) - 22:21 28/06/2019
kiểu lấn chiếm vĩa hè như thế này nếu làm không thường xuyên thì sẽ tái phạm lại thôi nên đừng có trông gì vào triệt để, khó lắm
CDTC (2) - 20:40 11/07/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165737
Đang truy cập: 9575
Zalo: 0941260505