Phản ánh, kiến nghị
Kính gởi cơ quan chức năng, tôi là người dân thường xuyên đi tập thể dục vòng quanh trục cầu Trường Tiền và cầu Dã Viên. Rất nhiều lần tôi đi ngang qua địa điểm số 1-3 Lê Lợi gần cổng trường đại học nghệ thuật tôi rất bức xúc khi các quán ăn ở đây thường xuyên lấn chiếm đường của người đi bộ và người khiếm thị, hầu như hiện tượng trên xuất hiện tất cả mọi ngày trong tuần. Hình ảnh này tôi đã chụp vào lúc 20g30 tối ngày 21/7. Kính mong cơ quan chức năng có thẩm quyền xử lí để người dân đi bộ như chúng tôi không đi xuống lòng đường gây mất an toàn giao thông và gây nguy hiểm cho mọi người. Tôi xin chân thành cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 190
Ngày gửi: 21:41 21/07/2021
Hạn xử lý: 02/08/2021
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Vĩnh Ninh trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Công an phường, Công chức Địa chính và Tổ Quản lý đô thị phường Kiểm tra nhắc nhở các hộ buôn bán lấn chiếm vỉa hè đoạn đường từ cầu Ga đến số 5 Lê Lợi.

Tối ngày 23 tháng 7 năm 2021 UBND phường đã tăng cường kiểm tra tình trạng lấn chiếm vỉa hè để kinh doanh buôn bán ở khu vực này, đã lập biên bản tạm giữ tang vật để kinh doanh (như: bàn nhựa, ghế nhựa) đưa về trụ sở UBND phường để xử lý theo quy định. (Đính kèm hình ảnh)

Trong thời gian đến, UBND phường sẽ chỉ đạo Công chức Địa chính, Tổ quản lý đô thị phường và Công an phường thường xuyên kiểm tra tình trạng lấn chiếm vỉa hè ở tuyến đường Lê Lợi để kịp thời xử lý trả lại vỉa hè cho người đi bộ và cảnh quan đô thị cho thành phố.

UBND phường Vĩnh Ninh chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh.

Trân trọng.

 

1/5
1
2
3
4
5
Ngày xử lý: 13:24 26/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi xin chân thành cảm ơn cơ quan chức năng đã xử lý.
CDTC (1) - 13:28 26/07/2021
nói đúng hơn là giữa Đại học Huế và Học viện Âm nhạc Huế
CDTC (2) - 14:04 26/07/2021
đúng rồi ạ. mình sợ ko rõ nên mình ghi địa hỉ ra luôn ạ
CDTC (1) - 13:15 27/07/2021
đúng rồi ạ. mình sợ ko rõ nên mình ghi địa chỉ ra luôn ạ
CDTC (1) - 13:15 27/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (20)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Bà Phan Thị Ty, địa chỉ: Tổ 12/10 thôn Tây Trì Nhơn , phường Phú Thượng...
16:49 24/09/2021
Cơ sở sản xuất nước đá Vinh Quang tại kiệt 15 Tôn Quang Phiệt, phường An...
16:40 24/09/2021
Tôi và người dân sinh hoạt xung quanh nhận thấy cột điện của dịch vụ viễn...
16:19 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5477743
Đang truy cập: 2525
Zalo: 0941260505