Phản ánh, kiến nghị
Không gian chung, lối thoát phía trên rãnh thoát nước giữa hai dãy nhà tại 25 Nguyễn Sinh Sắc bị lấn chiếm, ngăn bít lại để sử dụng cá nhân. Đề nghị cơ quan chức năng xem xét giải quyết. Trân trọng cám ơn.
Lượt xem: 59
Ngày gửi: 14:39 10/06/2021
Hạn xử lý: 21/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vỹ Dạ kiểm tra và trao đổi như sau:

Khu quy hoạch Nam Vỹ Dạ hình thành đã hơn 20 năm. Việc quản lý hạ tầng ở đây còn nhiều bấc cập nên dẫn đến việc các hộ lấn chiếm mương thoát nước chung để sử dụng vào mục đích riêng. Việc cơi nới lấn chiếm diễn ra trong một thời gian dài nhưng không được cơ quan chức năng xử lý, để tồn tại những trường hợp cũ và phát sinh cả những trường hợp mới. Qua khảo sát sơ bộ một vài địa điểm (ảnh 1, ảnh 2, ảnh 3, ảnh 4) thì còn rất nhiều trường hợp tương tự như quý Ông/Bà phản ánh.

Để đảm bảo việc xử lý công bằng giữa các trường hợp vi phạm tương tự nhau, đồng thời đảm bảo mương thoát nước chung của Khu quy hoạch (nhiều vị trí) còn sử dụng vào các trường hợp thoát nạn, thoát hiểm khi xảy ra các tình huống khẩn cấp như cháy, nổ ..... thì UBND phường sẽ xây dựng kế hoạch để tổ chức xử lý tất cả các trường hợp vi phạm một cách đồng loạt. Dự kiến sẽ triến khai trong 6 tháng cuối năm 2021 và sẽ trao đổi kết quả với quý Ông/Bà trong thời gian sớm nhất.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 19:54 21/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5166472
Đang truy cập: 9800
Zalo: 0941260505