Phản ánh, kiến nghị
Xem lại trục đường Lê Quí Đôn từ Viện kiểm sát đến Ngã 6 Hùng Vương - Vincom:
1. Tình trạng lấn chiếm lề đường gần Nhà văn hoá Trung tâm (đoạn nhà số 10) để kinh doanh sửa chữa phương tiện vận tải: xe máy và xe oto, taxi, ... chiếm lấn từ lâu cả lòng đường và lề đường để kinh doanh sửa chữa, bơm vá, ... - gây nhếch nhác và không còn lối đi cho người đi bộ; xe đạp, xe máy cho người dân, đặc biệt là trẻ em (đã phản ánh 1 lần và Công an tỉnh có Thông báo số 5209/TB-CAT-PX05 ngày 29/10/18 nhưng chưa được xử lí dứt điểm, không giảm - việc lấn chiếm lòng lề đường thường xuyên này có lẽ đã vi phạm Nghị định 46/2016/NĐ-CP ngày 26/05/16 nên cần cơ quan cao hơn cấp UBND phường thì sẽ xử lí hiệu quả hơn)
2. Cần trồng mới các cây xanh vào các ô cây đã bị chết cho đồng bộ cả tuyến.
Chi tiết các anh/ chị có thể đi thực tế hàng ngày hoặc tôi sẽ cung cấp các video, ảnh minh hoạ (Theo thông tin số điẹn thoại/ email trên ID đăng nhập).
http://s345.photobucket.com/user/dinmy17/library/UBND%20Phu%20Hoi%20-%20Hue
Cảm ơn!
Lượt xem: 369
Ngày gửi: 06:37 27/05/2019
Hạn xử lý: 04/06/2019
Kết quả xử lý
Trung tâm Công viên cây xanh Huế; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Công viên Cây xanh Huế và Công an Thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

1. Trung tâm Công viên Cây xanh Huế:

Trung tâm xin ghi nhận ý kiến góp ý của quý Ông/Bà, hiện nay, do thời tiết nắng nóng gay gắt việc trồng cây sẽ không đảm bảo cho cây sống. Khi điều kiện thời tiết thuận lợi, Trung tâm sẽ tiến hành trồng dặm cây xanh tại các ô cây để đồng bộ tại tuyến đường Lê Quý Đôn.

2. Công an Thành phố Huế:

Công an thành phố đã phân công lực lượng tuần tra, xử lý các hành vi vi phạm về trật tự đô thị trong đó có cửa hàng kinh doanh, sửa chữa được phản ánh, cụ thể: Từ tháng 10/2018 đến tháng 12/2018, Công an phường Phú Hội đã xử lý 04 lượt vi phạm, phạt tiền 7.500.000đ, gần đây nhất đã tạm giữ 02 xe ô tô đang sửa chữa lấn chiếm lề đường, hiện đang củng cố hồ sơ xử lý và yêu cầu cam kết không sử dụng lòng đường, vỉa hè để sửa chữa phương tiện.

Chân thành cảm ơn phản ánh và ý kiến góp ý của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:26 04/06/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
1, Cảm ơn Trung tâm Công viên cây xanh Huế 2, Cảm ơn CA TP Huế đã thông báo xử lí vi phạm: Tuy nhiên, đến hôm nay, tôi vẫn còn xe oto, xe máy ở cả trên vỉa hè và lòng đường để kinh doanh, sửa chữa, bơm vá như chưa hề có xử lí của Quý CA, ảnh cụ thể tôi sẽ up/ gửi lên link nói trên đến ngày hôm nay; tôi nghĩ đã phạt 4 lần thì là vi phạm có tổ chức thì tại sao không có phương án quyết liệt hơn, trong khi sai phạm ngay trung tâm thành phố. Vậy, tôi có gửi thêm phản ánh lần 3 vượt cấp khi thấy có vi phạm tiếp tục hay không?
CDTC (1) - 18:00 04/06/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165886
Đang truy cập: 9630
Zalo: 0941260505