Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng lấn chiếm đường kiệt, nhếch nhác
Gửi cơ quan chức năng phường Gia Hội, đề nghị xử lý dứt điểm tình trạng lấn chiếm đường xóm để đồ đạc, xe máy lộn xộn tại Kiệt 48 đường Phùng Khắc Khoan. Đây là lần phản ánh thứ 2, lần trước đội trật tự chỉ đi làm cho có, qua loa.
Mong lần này làm thật mạnh tay với các hộ dân lấn chiếm này.
Lượt xem: 83
Ngày gửi: 09:45 31/07/2022
Hạn xử lý: 10/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Gia Hội

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Gia Hội đã kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Qua thông tin phản ánh, UBND phường đã tiếp tục chỉ đạo Tổ Quản lý đô thị phường phối hợp với Công an phường kiểm tra tại kiệt 48 Phùng Khắc Khoan. Sau khi được UBND thành phố đầu tư hệ thống thoát nước và bê tông đường kiệt thì đa số cos nền của các hộ gia đình cao hơn so mặt đường được đầu tư. Qua kiểm tra, có một số hộ dân để xe máy cũng như các vật dụng trên đường kiệt mất mỹ quan, nhếch nhác đường phố.

Để giải quyết dứt điểm tình trạng trên, UBND phường yêu cầu các hộ gia đình trên đường kiệt 48 Phùng Khắc Khoan có biện pháp cải tạo cos nền sân của gia đình phù hợp với đường kiệt, thuận tiện trong việc để xe máy trong khuôn viên của gia đình nhằm đảm bảo cảnh quan đô thị và trật tự đô thị. Đồng thời, UBND phường chỉ đạo Tổ Quản lý Đô thị thường tăng cường kiểm tra khu vực trên nếu phát hiện vi phạm phải xử lý theo quy định.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 16:05 09/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10h57 ngày 01/10/2022, xe ô tô BKS 75A04889 không bật đèn tín hiệu...
11:19 01/10/2022
Vào lúc 10h55 ngày 01/10/2022, xe ô tô BKS 75A04617 chạy sai làn đường...
11:15 01/10/2022
Cây Bồ Đề mọc tự nhiên, rễ lớn ảnh hưởng đến nhà dân, Huế đang vào mùa...
10:14 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21818978
Đang truy cập: 2797
Zalo: 0941260505